Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đô chần led 7thanh laọi đôi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sơ đô chần led 7thanh laọi đôi

các bác có bit sơ đồ chân của loại led 7 thanh led đôi ko ạ em đang cần gấp quá lại ko có con led để kiêm tra
    thanks các bác

các bác chỉ giáo cho em tí

Comment

BÁc binaden1 ơi ! em nhớ răng LED đó ở ngài chợ trời và hàn thuyên là có sơ đồ chân khác nhau !!! he he he Không biết bác hỏi loại nào thế .Vì em bị một lần rồi ha ha ha !!!

Comment

Bác lấy VOM (loại kim) mà đo.

Comment

Led này có 18 chân ,hai chân VCC1,VCC2 ,còn lại là các chân a,b,c,d,e,f,g
          giồng như led thuòng
          SHARE KHO PHIM LỚN

Comment

Bác giaosucan nói thế nào ý chứ . led 7 thanh loại đội , hay 4 cũng chỉ có 10 chân đào đâu ra 18 chân . la do minh quét led thế nào thôi .

Comment

so do chan led 7 thanh doi ne` : 1_c . 2_dot ; 3_e ; 4_d ; 5_g ; 6_f ; 7+Vcc1 ; 8_Vcc2 ; 9_b ; 10_ a . tinh tu goc trai duoi nha' . ko biet gui kem anh. pa kom thong cam>

Comment

hic, e vừa ra chợ trời về, trong Proteus em lập trình + mô phỏng cho Led 7 thanh đôi, 10 chân, byh mua phải con 18 chân, hic hic, ko bít chân cẳng nó thế nào nữa, huhu. bác nào có sơ đồ chân cẳng hay datasheet của nó cho e xin với, trên thân nó có ghi GF5261BS, e search rùi mà ko thấy

Comment

Lấy cái đồng hồ kim mà đo rồi ghi thứ tự chân nó lại. Mua phải nói cho người ta chứ, loại 18 chân là 2 con 7 thanh đơn ghép lại. Loại 10 chân người ta gọi là led scan hay led quét, các chân data cua nó chung nhau. Mà cùng là led san nhưng mà cũng có mấy loại thứ tự chân của nó lại khác nhau đó. Bạn tham khảo thử xem.

.:. Pcb Layout Design .:.
                  .:. Tel: 0988888916 .:.
                  .:duongx8x@sonha.com:.

Comment

Cho mình hỏi cách nối vđk msp430 g2553 với led 7 đoạn đôi, vđk lấy 7 ngõ ra nối với led 7 đoạn đôi mà mỗi led 7 đoạn đôi có 2 ngõ a, 2 ngõ b, 2_c, 2_d, 2_e. 2_f, 2_g thỉ nối làm sao v các ban, trong sơ đồ mạch điều khiển đèn giao thông ak các bạn. Cám ơn.
                    Điều Khiển Đèn Giao Thông Bằng Msp430 - Kỹ Thuật Điện Tử

Comment

Lấy đồng hồ ra mà đo là biết ngay mà.
                      caoson.vnatr@gmail.com
                      Thiết kế mạch điện tử
                      0914024690

Comment

theo em biết thì hình như chân nó có dạng [ a-b-c-d-e-f-g-dot ] x [ A1-A2 ] tổng cộng có 10 chân. cái này em nghiên cứu cái relay timer loại 99s-99m-99h

Comment

Về tác giả

Collapse

binladen1 Tìm hiểu thêm về binladen1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X