Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ IC 4558

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ IC 4558

Mình sửa ampli thỉnh thoảng hay gặp trường hợp IC 4558 có điện ra ở chân 1 hoặc chân 7, ra bên nào thì bên đó nín nhạc, có khi ra 2 bên có khi 1 bên. Mình hàn lại mạch khu vòng vòng đó thì hết, trường hợp hư IC rất ít. Vậy có bạn nào biết cụ thể là bị hở chân nào dẫn đến việc rò rỉ điện ra chân 1 và chân 7 không? Chứ đánh bao vây vầy thấy không chuyên nghiệp. Mình xin cảm ơn ạ. Chúc cả nhà vui khoẻ.

Nguyên văn bởi thebaobt Xem bài viết
    Mình sửa ampli thỉnh thoảng hay gặp trường hợp IC 4558 có điện ra ở chân 1 hoặc chân 7, ra bên nào thì bên đó nín nhạc, có khi ra 2 bên có khi 1 bên. Mình hàn lại mạch khu vòng vòng đó thì hết, trường hợp hư IC rất ít. Vậy có bạn nào biết cụ thể là bị hở chân nào dẫn đến việc rò rỉ điện ra chân 1 và chân 7 không? Chứ đánh bao vây vầy thấy không chuyên nghiệp. Mình xin cảm ơn ạ. Chúc cả nhà vui khoẻ.
    Điện ra ở chân 1 là do tương quan điện áp chân 3 với 2; điện ra chân 7 do tương quan điện áp chân 5 với 6. Bạn đo điện áp sẽ thấy chỗ nào cần xem xét. Bạn cũng nên xem sơ đồ trên datasheet cuar 4558.

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
      Điện ra ở chân 1 là do tương quan điện áp chân 3 với 2; điện ra chân 7 do tương quan điện áp chân 5 với 6.
      Bạn đo điện áp sẽ thấy chỗ nào cần xem xét. Bạn cũng nên xem sơ đồ trên datasheet cuar 4558.
      Vâng! Cám ơn bạn!

Comment

Thường là do mạch in ẩm nên rò điện DC từ nguồn cấp đến ngõ input. Hoặc hở mạch hồi tiếp âm ( điện trở từ output về input- hoặc từ input- xuống mass)
        sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi thebaobt Xem bài viết
          mấy cái bo đó rẻ mà bạn , nếu xử lý mà ko triệt để thì thay bo mới cho nhanh để thời gian làm việc khác

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
            Thường là do mạch in ẩm nên rò điện DC từ nguồn cấp đến ngõ input. Hoặc hở mạch hồi tiếp âm ( điện trở từ output về input- hoặc từ input- xuống mass)
            Ok, cảm ơn bạn!

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
              mấy cái bo đó rẻ mà bạn , nếu xử lý mà ko triệt để thì thay bo mới cho nhanh để thời gian làm việc khác
              Ok cảm ơn bạn! Tại mình muốn làm chủ nó, hihi, nó cũng không dật lắm, hàn hết một lượt là ok hà, chỉ tại làm mà không hiểu thấy bức rức. Hihi. Chúc bạn vui.

Comment

Về tác giả

Collapse

thebaobt Tìm hiểu thêm về thebaobt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X