Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin sơ đồ hạ áp 54V > 48V 50A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tuyennhan
    replied
    Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
    Bác tuyennhan này người ta đã nói nó còn bảo hành không muốn can thiệp sâu mà bác lại xúi tháo bớt vòng dây. Biến áp xung không dễ tháo đâu vì thứ cấp nó thường nằm giữa 2 lớp sơ cấp. Hơn nữa chênh lệch áp không nhiều nên chỉ cần chỉnh hồi tiếp là được rồi.

Nếu được như bác taihung7z nói thì quá tốt cho chủ thớt đỡ phải chế thêm.
    Đó là mình so với việc phải làm mạch khác mà , 48 volt mà dòng 50 A với trình của mình thì phồng tay vì quấn dây và nướng còng .

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Bác tuyennhan này người ta đã nói nó còn bảo hành không muốn can thiệp sâu mà bác lại xúi tháo bớt vòng dây. Biến áp xung không dễ tháo đâu vì thứ cấp nó thường nằm giữa 2 lớp sơ cấp. Hơn nữa chênh lệch áp không nhiều nên chỉ cần chỉnh hồi tiếp là được rồi.

Nếu được như bác taihung7z nói thì quá tốt cho chủ thớt đỡ phải chế thêm.

Leave a comment:

• taihung7z
    replied
    Nếu nguồn của bạn thực sự là nguồn Viễn thông dạng Rack thì nó sẽ có phần kết nối số - interface. Dùng lệnh command để điểu khiển điện áp ngõ ra cho nó về 48V là OK mà không cần dùng bất kì mạch công suất ngoài nào.
    Ngoài ra, một số Rack nguồn viễn thông hỗ trợ thêm chân Adjust - điều chỉnh feedback ngoài, cho phép thay đổi điện áp ngõ ra bằng cách gắn thêm trở phân áp vào chân Adjust này.

Bạn nên tra kĩ lại tài liệu loại nguồn mà bạn đang dùng nhé!

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Mạch có sẵn chỉ là mạch có mức nguồn và áp thông dụng với mức cao thế này thì phải tự mò thôi bạn xem lại nguyên lý , sơ đồ mạch buck có sẵn trên diễn đàn rồi tính toán lại theo nhu cầu của bạn . Mình thì nghĩ bóc bớt dây biến áp xung và chỉnh mạch hồi tiếp bộ nguồn xung dễ hơn làm mạch buck này ..

Leave a comment:

• Asthased
    started a topic Xin sơ đồ hạ áp 54V > 48V 50A

Xin sơ đồ hạ áp 54V > 48V 50A

Mình có cái nguồn xung viễn thông 54V 50A, còn bảo hành nên không muốn can thiệp vào mạch của nó do đó sẽ mắc thêm 1 mạch DC to DC. Vì vậy bác nào cho em xin cái sơ đồ dùng BJT hoặc FET để hạ áp 54V xuống 48V dòng khoảng 50A. Cám ơn các bạn.

Về tác giả

Collapse

Asthased Tìm hiểu thêm về Asthased

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X