Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ổn định dòng nạp ắc quy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
    Nói thiệt có thể công ty bác sx cái này nhưng em nghĩ bác không phải thằng làm chính nên bác giải thích cứ lung ta lung tung. Làm quéo gì có cái nào DC tần số 300Hz. Cái đó bác về xem lại nhé. Trong kỹ thuật nắn này người ta gọi là sóng vân đấy.
    Cái đo đỏ trên em hỏi bác không trả lời thì thôi nhưng em vẫn muốn hỏi là sao yêu cầu thì ổn áp mà điều khiển thì lại bằng Thy vậy (Em e rằng cái điều khiển Thy này chỉ là phần phụ thôi, không cần ổn định cao)? Hay trong mạch còn một vài phần tử nữa mà bác không biết?
    Bác đừng nói là bác không thích thì không trả lời nhé (như trong luồng Vi điều khiển ấy). Nghe buồn lắm.
    cái 300Hz hả à đấy là tần số gợn sóng đầu ra mà hay là tần số điều khiển ây. Còn bác bảo tôi làm ko cũng được nó có liên quan gì đến các bạn đâu tôi làm hay người khác làm thì cũng không liên quan đến bạn đúng không. Còn nếu muốn biết chính xác thì ngày mai lên Thủy điện xem tôi Test nhé và chắc chắn sẽ thay đổi điều chỉnh rất nhiểu thông số kỹ thuật nữa người không thiết kế ra thì khó lắm bạn ạ. với những gì mà các công ty khác đã làm liệu tôi không thiết kế tôi có tự cân chỉnh được Mạch Analog không.
    Còn yêu cầu ổn áp vì nó là thiết bị rất quan trọng và trong thủy điện thì bạn yên tâm không có cái gì là không có thông số và yêu cầu kỹ thuật không phải là yêu cầu kỹ thuật của mạch tạo xung mà các bạn hay làm.
    Còn tại sao lại dùng Thyristor hả vì nó là thế hệ máy của những năm 80 mà chạy hơn 20 năm liên tục không nghỉ mà vẫn không vấn đề gì. Thời này các linh kiện công suất lớn khác ít lắm và độ tin cậy chắc là không cao lắm. kết cấu phức tạp...
    Đề nghị bác không nên quá kích động dùng từ thiếu văn hóa trên diễn đàn nhé.
    Last edited by nguyen.geo; 03-10-2007, 14:31.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

Nguyên văn bởi nguyen.geo Xem bài viết
      Còn bạn bảo là tần số 300HZ đồng hồ kim không đo được đúng không bạn lại nhầm lớn rồi. Đồng hồ kim bạn thiết kế thế nào mà không đo được hay là bạn ra chợ Nhật Tảo mua về rồi căm vào hả. Thường thì để đo tần số khoảng dưới 2k thì người ta thường biến đổi tuyến tính từ tần số sang dòng điện hoặc điện áp. Nhưng thường là dòng để đưa trực tiếp vào Đồng hồ đo luôn. và bạn yên tâm với loại này chúng tôi đã thiết kế bạn có thể nhìn thấy sự thay đổi tần số từ 0.1HZ bạn có thể nhìn thấy bằng mắt thường nhé yên tâm chính xác bạn không cần dùng dao đông ký làm gì.
      Ý mình nói để kiểm tra chất lượng điện áp DC thì chỉ dùng đồng hồ thôi thì chưa đủ. Bạn sẽ rất khó kiểm tra đáp ứng và độ nhiễu của hệ thống bao gồm cả gai áp. Nhìn đồng hồ rất khó đọc(không thể thì đúng hơn) gai áp cao nhất và thấp nhất của sự nhấp nhô 300Hz. Nếu bạn đọc được sự dao động của 300Hz thì mình xin bái phục vì bạn có đôi mắt thần.Và đương nhiên là đồng hồ kim vẫn đo được. Chuyện đó cũng bình thường thui. À tần số 0.1Hz có gì đâu chu kỳ =10s lận mà. Không có Tụ đầu ra mà dùng Thy điều khiển thì thông số ổn áp 0.5V là vô nghĩa . Chắc chắn gai áp đó mà đo bằng dao động ký không chừng sẽ làm bạn hoảng sợ. Hệ thống của bạn có độ ồn cũng rất đáng nể (đó là 1 điều không thể chối cải). Thân !
      Last edited by lhq; 03-10-2007, 16:14.
      Thiết bị định vị ,hộp đen :

Comment

Bộ lọc này có lẽ không dùng tụ. Nhưng tác giả Nguyen.geo này có lẽ chẳng biết phần nào là lọc đâu.
        Ổn áp đạt độ nhấp nhô dưới 0.5V mà lại điều khiển bằng Thy thì xin bái phục.
        AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
        Xem thêm tại Online Store ---> Click here
        Mob: 0982.083.106

Comment

Hôm nào lên thì chắc là bạn làm ở Thủy điện hả. thế thì mai nhé ngày mai chắc là lên đáng lẽ hôm nay lên nhưng bận việc nên không lên được.
          Tôi ở PC1 mà! (có lẽ bác chả cần quan tâm làm gì, cứ chạy thử tốt thiết bị đi) Tuy nhiên, bác bảo có 6 nguồn dự phòng cho cái thiết bị của bác thì có lẽ, công ty tôi là 1 trong những đơn vị phải làm chuyện này. Vì khi Hoà Bình không phát được điện thì phải lấy nguồn từ Thác Bà, Phả Lại, Ninh Bình, Uông Bí, ... nếu không được phải lấy từ Thác Bay, Nậm Mu,.... mỏi lắm!
          Last edited by nsp; 03-10-2007, 17:24.

Comment

Bộ lọc này có lẽ không dùng tụ. Nhưng tác giả Nguyen.geo này có lẽ chẳng biết phần nào là lọc đâu.
            Thôi bác ạ, Cái phần động lực của hệ thống đấy mình chả nhìn thấy, rồi thì phần điều khiển yêu cầu gì chẳng ai bảo mình. Chẳng qua thấy bác ấy nêu ra những thông tin hơi bị hoành tráng đâm ra anh em thắc mắc. Nói thật nhé, ổn áp dùng THY điều chỉnh từ 0-380v, sai số 0,5V hơi kinh. Nói chung theo em nghĩ cái mạch bác ấy mang lên chỉ là để điều khiển cái phần động lực kia ra một cái điện áp bao nhiêu đấy và đứng ở đó.Nói thật nhé, tải ăn mà lẩm cẩm các loại như trên mà để điều chỉnh dải rộng, ổn áp ổn định gần như tuyệt đối
            SX & Cung cấp theo đặt hàng: Nguồn DC, nguồn switching, chỉnh lưu mạ điện, máy nạp ắc quy... công suất lớn.

YM:phongcndc

Comment

Ihq thân mến! theo tôi bạn hiểu sai về cái mà bạn gọi là tần số 0.1HZ. Tôi nói là với sự dao động về mặt tần số sai lệch 0.1Hz thì có thể thấy sự thay đổi đó trên đồng hồ. ví dụ hiện tại đồng hồ chỉ 50hz. thì có sự cố nào đấy tần số tăng lên 50.1hz thì bạn có thể nhìn thấy trên mặt đồng hồ chỉ 50.1hz.
              Còn gai điện áp hả ???? tôi đo mà chẳng thấy gì mới lạ chứ. Chắc là lý thuyết sai hết rồi.bạn nghĩ là tải 100A thì gai nó lớn kinh khủng lắm hả. Tôi chẳng thấy gì thế mới chán chứ. Hay là bạn đo bằng Dao Động ký còn tôi đo bằng Osilo thì không thấy nhỉ. Tải lớn quá mất luôn cả gai. chẳng nhìn thấy ngô khoai gì cả. Thân .

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

Ờ đây 0.5 vôn này bạn dùn đồng hồ mà đo nhé sẽ thỏa mãn cái đó. còn độ ổn định thì dùng đồng hồ từ và tần kế kiểm tra. Còn dùng Dao động ký rồi lấy biên độ P - P trừ ra 0.5 vôn hay cái gì đó thì tôi thực ra vẫn chưa hiểu ý bạn.

Comment

Nguyên văn bởi nsp Xem bài viết
                  Tôi ở PC1 mà! (có lẽ bác chả cần quan tâm làm gì, cứ chạy thử tốt thiết bị đi) Tuy nhiên, bác bảo có 6 nguồn dự phòng cho cái thiết bị của bác thì có lẽ, công ty tôi là 1 trong những đơn vị phải làm chuyện này. Vì khi Hoà Bình không phát được điện thì phải lấy nguồn từ Thác Bà, Phả Lại, Ninh Bình, Uông Bí, ... nếu không được phải lấy từ Thác Bay, Nậm Mu,.... mỏi lắm!
                  không phải như bạn nghĩ đâu. Nó có các đường dự phòng lấy ngay tại nhà máy không cần lấy ở đâu cả. nhà máy có 8 tổ máy và trích ra mấy đường qua biến áp cách li rồi chỉnh lưu đưa ra luôn cần gì mà dùng điện nhà máy nào. Thân.

Comment

Có vẽ hơi mệt mỏi nhỉ. Hãy nhường lại câu hỏi cho người mở ra chủ đề này nên tiếng xem họ có cần gì không còn với cái của tôi ngay từ đầu đã nói là các bạn hãy tham khảo xem có giúp được gì không thôi.Hãy người đầu tiên nhé. giúp họ là tốt nhất. còn vấn đề gì thì chúng ta sẽ bàn tiếp nhé. ưu tiên cho người mở đầu. Còn tôi thì luôn luôn sãn sàng.

Comment

không phải như bạn nghĩ đâu. Nó có các đường dự phòng lấy ngay tại nhà máy không cần lấy ở đâu cả. nhà máy có 8 tổ máy và trích ra mấy đường qua biến áp cách li rồi chỉnh lưu đưa ra luôn cần gì mà dùng điện nhà máy nào. Thân.
                      THUA!

Comment

Tôi cũng thua luôn.

Comment

đo nhấp nhô dạng sóng đầu ra chỉnh lưu mà không thấy gì em giải nghệ luôn
                          SX & Cung cấp theo đặt hàng: Nguồn DC, nguồn switching, chỉnh lưu mạ điện, máy nạp ắc quy... công suất lớn.

YM:phongcndc

Comment

Tôi giải nghệ trước nhé,

Comment

Chỉnh lưu mà không có gợn sóng thì kinh thật. ai làm được tôi gọi làm sư phụ luôn

Comment

Đầu ra của mạch chỉnh lưu bằng Thy,không có tụ(hay tương đương tụ) ở đầu ra, tải 100A,Áp 226V mà không có nhấp nhô (ko đo được sự nhấp nhô trên OSC) thì em cũng xin về núi ở ẩn.
                                Thiết bị định vị ,hộp đen :

Comment

Về tác giả

Collapse

tranninh Tìm hiểu thêm về tranninh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X