Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tìm nơi học điện tử căn bản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tìm nơi học điện tử căn bản

Xin các bạn chỉ dùm mình nơi học điện tử căn bản thật uy tín, nghĩa là minh muốn được thực hành thật nhiều, nắm vững phần thực hành. Nhà mình ở khu vực đường Lý Thường Kiệt quận 10. Xin cảm ơn các bạn

Ban co the vao trung tam day nghe quan 5 gan nha may bia sai gon con bay gio ho chuyen ten truong la gi .. gi minh khong biet.

Comment

sau khi hoc song cuon DIEN TU CAN BAN em van chua bit bat dau hoc them nhung thu gi vay co ai cho em mot it tai lieu va cach huong dan khong

Comment

Học trực tuyến bạn à,ở đây luôn

Comment

hoc dien tu phai bat dau tu cho nao de co the giai quyet hau het moi viec

de hieu dc hau het moi viec thi phai hoc tu nhung cai co ban nhat . Moi viec nho anh em giup do nhe.

Comment

Tôi bảo các sinh viên của tôi đi mua một cái bo mạch test và một bịch điện trở, rồi cứ nhè hai chân gần nhau nhất cắm điện trở vào đó để hàn.

Cứ hàn xong hết 100 con đó thì lên gặp tôi. Mà ngày trước tôi cũng học hàn như vậy trong 2 ngày, tôi hàn gần 400 con điện trở.

Nếu bạn coi thực hành là như vậy thì nó là bước đầu tiên của thực hành.

Trên mạng có giới thiệu rất chi tiết về một bộ đồ nghề điện tử cơ bản cần cái gì, nên đi mua nó về. Càng có đk mua nhiều, và mua đồ xịn thì càng tốt, nhưng nhớ giữ nó cần thận.

Nhất là cái đồng hồ đo, cứ mua cái xịn nhất mà bạn có thể mua trong vòng 3 tháng từ khi mới học. Bạn đã định học, hãy để dành tiền rồi 1 tháng sau mua cái đồng hồ tốt nhất mà bạn có thể, mỏ hàn cũng vậy. Vì sau này chỉ cần 1-3 tháng sau thôi, bạn sẽ thấy cực kỳ khó chịu với những cái đồng hồ và mỏ hàn dỏm.

Rồi, coi bộ vậy là bạn cũng mất 1 tuần rồi.

Có bạn nào liệt kê dùm bạn ấy những đồ đạc cần mua sắm không nhỉ? Hay hỏi bác BA và anh MH xem cái gì cần ở mức tối thiểu?

Chúc vui.
            Falleaf
            Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
            58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
            mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

De nam duoc cai can ban ve dien tu thi ban len den truong hoac den trung tam day nghe.O day Thay,Co se giup ban hieu ve dien tu ,tu can ban den nang cao.Khi ban da co kien thuc ve dien tu thi ban co the hoc hoi o ban be, dong nghiep,sach,tap chi dien tu...va trong cuoc song chung ta gap hang ngay la nhung thiet bi ma trong do co rat nheu nhung linh kien dien tu.Ban phai tim toi hoc hoi thi moi nam bat duoc nhung kien thuc moi.Chuc ban vui va tim duoc huong di cho phu hop voi minh.

.................................................. .......
              Muon thanh cong phai qua nhieu that bai
              Tren duong doi co dai moi co khon

Comment

Nguyên văn bởi Toimoihoc
                Xin các bạn chỉ dùm mình nơi học điện tử căn bản thật uy tín, nghĩa là minh muốn được thực hành thật nhiều, nắm vững phần thực hành. Nhà mình ở khu vực đường Lý Thường Kiệt quận 10. Xin cảm ơn các bạn
                Bác vô chợ Nhật Tảo, rùi leo lên lầu một tìm gặp thầy Vương Khánh Hưng, nhờ thấy tư vấn cho cách học và thực hành các mạch điện tử như thế nào là tốt nhất, vì tui biết thấy Hưng rất giỏi về lý thuyết lẫn thực hành, cách trình bày và hướng dẫn của ổng rất dễ hiểu.....
                Chúc thành công.

Comment

Nguyên văn bởi MHz
                  Bác vô chợ Nhật Tảo, rùi leo lên lầu một tìm gặp thầy Vương Khánh Hưng, nhờ thấy tư vấn cho cách học và thực hành các mạch điện tử như thế nào là tốt nhất, vì tui biết thấy Hưng rất giỏi về lý thuyết lẫn thực hành, cách trình bày và hướng dẫn của ổng rất dễ hiểu.....
                  Chúc thành công.
                  các bác trong Nam sướng thật,học thế này thì trình lên nhanh cũng là phải thôi

Comment

Nguyên văn bởi busy
                    Ban co the vao trung tam day nghe quan 5 gan nha may bia sai gon con bay gio ho chuyen ten truong la gi .. gi minh khong biet.
                    Trường dạy nghề Hùng Vương,hồi tôi học năm 2 cũng đi học một khóa điện tử cơ bản ở đó đó,đúng nghĩa là điện tử cơ bản,nếu ai chưa biết đọc điện trở,chưa biết mặt cái tụ điện tròn méo ra sao,chưa biết mỏ hàn như thế nào thì đó là nơi dạy chủ yếu 3 cái đó.
                    Nếu ai muốn tôi cho lời khuyên ở nơi đó thì có một câu như thế này: nhảm nhí,giáo viên cũng ba chớp ba nháng,nhưng bù lại giá rẻ,đừng có dại dột vào học chỗ đó,có chăng thì vào chợ NT,nghe mấy đứa bạn hồi đó nói học cũng được.

Thực hành nhiều là thực hành về cái gì,nếu sinh viên thì quất đại khóa vi điều khiển học cho lẹ,thực hành cái này nhiều có ích đó,nó cơ bản cho những người mới nhập môn điện tử. Còn việc vẽ vời mạch in,làm mạch,ráp ba cái điện trở,tụ điện,IC số làm led nháy xanh xanh đỏ đỏ,làm chơi cho biết chứ đừng quan trọng hóa quá,làm vài cái là ngán tận cổ à.Share một vài điều đã trải qua khi học điện tử.

Comment

Học điện tử kiểu học đại học bây giờ có mà 10 năm cũng ko thành cái gì cả! Em chẳng hiểu tại sao nữa ...đáng nhẽ học đến đâu thực hành đến đó luôn. Nhưng bọn em bây giờ học chớp nhoáng thực sự là cái transitor cũng ko hiểu đc cụ thể thế nào nữa!! Mà bảo thiết kế một mạch thì cũng chịu.!!
                      Hi vọng bài viết giúp X được cho bạn.

Comment

Học điện tử để làm thợ , làm kỹ sư .... không nhất thiết bạn học được cái gì
                        Điều quan trọng bậc nhất là bạn phải học được :
                        Tác phong làm việc của người kỹ thuật điện tử
                        Tư duy suy luận của nhà kỹ thuật điện tử .

Bởi vì bản thân chúng tôi làm quen với điện tử từ những năm 1985 -1986 đến nay , nhưng một số LK mới hiện giờ vẫn mù tịt không biết nó ra làm sao cả .

Học ít mà vững chắc hơn học nhiều mà không hiểu !
                        Bởi vì bạn không thể thực hiện hết những gì bạn BIẾT
                        Hiểu được những cái bạn biết thì thật đáng quý
                        Biết được những cái mà bạn không thể hiểu được là một điều lãng phí .

Học lắm chỉ tổ biết nhiều
                        Biết nhiều chưa chắc hẳn đã thông minh
                        Thông minh chưa chắc đã được việc
                        Được việc chưa chắc đã là người học nhiều
                        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Em có ý thế này:
                          Ko gì bằng có thầy giỏi. Nhưng ko update được thì cũng phí công.
                          các bác tham gia cho bạn toimoihoc đều có ý tốt cho bạn ấy cả!
                          Theo tôi bạn lên qua trung tâm điện tử bách khoa của kỹ sư phạm đình bảo ở lô 10 chung cư nguyễn kim đó! ở đó đào tạo thì khỏi nói rồi.
                          Quan rọng có thầy giỏi rồi bạn cố gắng học lý thuyết và thực hành nhiều là thành công!
                          Làm điện tử mà không có lý thuyết thì khó lắm không như một số ngành khác!
                          Chúc bạn toimoihoc thành công!
                          "Chỉ có rượu mới biết bụng mênh mông nhường nào
                          Chỉ có bụng mới biết rượu đi đâu về đâu.
                          Gặp nhau lần nào cũng rượu"

Comment

Tự học vừa mua sách vừa làm là được(quan trọng là NIỀM ĐAM MÊ) chứ đi học ở ngoài đôi khi cũng chả thu lượm gì được
                            tiền sách+ vật liệu vài trăm K
                            học tiếng ANh để có thể dịch thuật và chôm sơ đồ trên mạng

Comment

làm được như bạn thì còn gì bằng đúng không?
                              Thân ái!
                              "Chỉ có rượu mới biết bụng mênh mông nhường nào
                              Chỉ có bụng mới biết rượu đi đâu về đâu.
                              Gặp nhau lần nào cũng rượu"

Comment

Về tác giả

Collapse

Toimoihoc Tìm hiểu thêm về Toimoihoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X