Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm phần mềm vẽ mạch điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm phần mềm vẽ mạch điện

Mấy anh/chị cho em hỏi người ta thường dùng phần mềm gì để vẽ các mạch điện trong môn học mạch điện 1/ mạch điện 2. Thí dụ như hình này.Click image for larger version

Name:	pst02e.gif
Views:	1
Size:	5.2 KB
ID:	1413455. Các ký hiệu nguồn phụ thuộc, rồi có cả ký hiệu ohm như trong word, những ký hiệu phức hóa như U, I có chấm đầu đôi khi cũng có? Ai biết phần mềm vẽ mạch nào đáp ứng được nhu cầu trên chỉ giáo giúp em. Cám ơn nhiều

Altium được

Comment

PAD, altium, eagle, orcad, proteus... paint (pain nghĩa đen)k.
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

cám ơn các bạn rất nhiều altium để mình thử xem. còn orcad với proteus mình k vẽ dc như vậy. thí dụ nguồn phụ thuộc trong orcad với proteus có mô hình của linh kiện 4 cực(như mạng 2 cửa). mình muốn vẽ cho gọn dễ nhìn như trong hình là ok rồi chứ k cần chạy mô phỏng nên k muốn vẽ rõ ràng đó mà cám ơn mọi người rất nhiều vì đã quan tâm

Comment

Nguyên văn bởi nhatvinh15 Xem bài viết
          cám ơn các bạn rất nhiều altium để mình thử xem. còn orcad với proteus mình k vẽ dc như vậy. thí dụ nguồn phụ thuộc trong orcad với proteus có mô hình của linh kiện 4 cực(như mạng 2 cửa). mình muốn vẽ cho gọn dễ nhìn như trong hình là ok rồi chứ k cần chạy mô phỏng nên k muốn vẽ rõ ràng đó mà cám ơn mọi người rất nhiều vì đã quan tâm
          Dùng phần mềm PSIM vẽ được thì phải, Hôm trước học thầy bắt học nhưng em vẽ bằng proteus.. Bác xem thử thế nào
          caoson.vnatr@gmail.com
          Thiết kế mạch điện tử
          0914024690

Comment

Có thằng Electronics Workbench, gọn nhẹ mà có thể đáp ứng tốt các yêu cầu của bạn. Với các kí tự biểu diễn phức thì bạn có thể dùng tiện ích Character Map của windows để viết.

Comment

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
              Dùng phần mềm PSIM vẽ được thì phải, Hôm trước học thầy bắt học nhưng em vẽ bằng proteus.. Bác xem thử thế nào
              chuẩn. có thể vẽ bằng PSIM hoạc microsoft visio 2007 (2003), thêm cái nữa có thể là Eagle. Orcad hoạc proteus có thể vẽ được nhưng mà nó không có sẵn thư viện. muốn vẽ được thì trước tiên phải học tạo thư viện để có thể tạo được 1 bộ thư viện. thôi thì rắc rối lấy PSIM hoạc visio vẽ cho nó nhanh, vì nó chuyên để vẽ những mạch như thế này.

Comment

Chỗ này có cả hướng dẫn và soft luôn đây:
                [Hướng dẫn] - Sử dụng PSIM mô phỏng điện tử công suất - - Dien dan Sinh vien Dai Hoc Cong Nghiep Ha Noi

Comment

đơn giản thì tina cho lành

Comment

eagle. lên mang down phần mền phien bản eagle5.6.0
                    vào google gõ giáo trình thiết kế mạch điện dùng eagle
                    bạn học trong 1 tiếng là có thể vẽ được
                    * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
                    * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Mình cũng đang gặp tình trạng này, mong sẽ có hướng dẫn cụ thể hơn từ các ace có kinh nghiệm. Thân!

Comment

Về tác giả

Collapse

nhatvinh15 Tìm hiểu thêm về nhatvinh15

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X