Thông báo

Collapse
No announcement yet.

dùng relay thay thế cho khởi động từ 3 pha liệu có được không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dùng relay thay thế cho khởi động từ 3 pha liệu có được không?

như ở trên e muốn hỏi dùng relay thay thế cho khởi động từ 3 pha liệu có được không? ak
    tình hình là nhà e có cái động cơ KĐB 3pha 8kW ak làm sản xuất ý mà nhưng đang dùng cầu dao để đóng ngắt e thấy rất bất tiện khi cứ phải chạy đi chạy lại dập cầu dao rất mất công hơn nữa có khi nhìu người k biết dập lại làm mất pha thành ra nó cứ rú lên k chạy đc mình lại phải ra dập
    thấy vậy nên e tính ra mua cái khởi động từ về làm mạch khởi động cho e nó mà khốn khổ tìm cả huyện k có thế mí đau chứ lên TP thì k biết chỗ nào mà chờ lên HN thì k biết đến bao giờ vậy nên e nghĩ cái relay nó hoạt động cơ bản giống khởi động từ nên e muốn hỏi các bác có thể thay thế nó như 1 khởi động từ k ak
    e chỉ e rằng cái này chịu dòng k cao vì máy tận 8kW cơ
    nếu đc các bác xin chỉ e nên chọn loại relay nào chịu đc c/s đó k ak
    thank all

nếu được thì mỗi pha sẽ dùng 1 con hay dùng luôn cả 3pha trên 1 con liệu có được k ak

Comment

Bạn ah. Rơle không thể thay thế khởi động từ được đâu. Khởi động từ= công tắc tơ + rơ le nhiệt. Không dùng rơ le trong trường hợp này được đâu.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Relay của bạn tầm 5A-10A không thể thay thế công tắc tơ được. Đánh lửa vài hôm là con relay của bạn vứt thôi.

Comment

Cỡ công suất như động cơ của bạn chỉ cần 1 con công tắc tơ là ngon. Cái này chắc cũng dễ mua thôi.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

1. lực hút của quận hút trong relay yếu
            2. tiếp điểm đa phần là chịu dòng nhỏ
            có một số relay hàng bãi tiếp điểm lên đến 40A nhưng tìm rất khó và đắt hơn cả khởi động từ
            Một lời khuyên cho bạn là không lên dùng rơ le để thay thế khởi động từ
            Cái motor của nhà bạn 8KW, bạn lên chọn khởi động từ 40A hàng LS xịn khoảng 400.000( chớ có tham dẻ nha!) sẽ phải lãnh hậu quả sớm là quấn lại motor đó mà giá quấn motor bây giờ là 140.000/1KW
            Hãy cẩn thận
            * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
            * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Bác xem cái này thử xem có giúp ít gì được không? http://www.dientuvietnam.net/forums/...-tu-xa-128741/

Comment

Nguyên văn bởi butot56 Xem bài viết
                Bác xem cái này thử xem có giúp ít gì được không? http://www.dientuvietnam.net/forums/...-tu-xa-128741/
                k ăn thua bác ak cái kia là cái aptomat dk điện 1 pha nên dễ chứ cái của e thì khó đấy phải cần lực kéo đẩy phải mạnh và nhanh nữa k thì mất pha thì hỏng ăn

Comment

Phải dùng khởi động từ thôi bác ơi

Comment

Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
                    k ăn thua bác ak cái kia là cái aptomat dk điện 1 pha nên dễ chứ cái của e thì khó đấy phải cần lực kéo đẩy phải mạnh và nhanh nữa k thì mất pha thì hỏng ăn
                    công tắc tơ cũng rẻ mà bạn có 150k chứ mấy
                    email:
                    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                      hihi vấn đề chỗ e nó đâu có bán
                      150k là loại chịu đc mấy A lắm hả bác e thấy chịu đc từ 8A trở lên chừng 300k

Comment

Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
                        hihi vấn đề chỗ e nó đâu có bán
                        150k là loại chịu đc mấy A lắm hả bác e thấy chịu đc từ 8A trở lên chừng 300k
                        bạn tham khảo thêm đây.

mà bạn ở đâu mà không có bán vậy

http://www.google.com.vn/url?sa=t&rc...CrglGTz7V94iwg
                        email:
                        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                          thằng tầu rẻ thật đấy nhưng chất lượng kém lắm. cứ hàng ls hoặc huyndai mà chiến. có thể mua hàng cũ của pháp
                          * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
                          * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Về tác giả

Collapse

bien_bg1996 Tìm hiểu thêm về bien_bg1996

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X