Thông báo

Collapse
No announcement yet.

89c51 nối nguồn 220vac

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

như bác nói là dùng nguồn của máy tính ak bác. có thể dùng nguồn trực típ 220v dc hok bác. tại e k mún dùng biến áp

Comment

Nguyên văn bởi vutu Xem bài viết
      như bác nói là dùng nguồn của máy tính ak bác. có thể dùng nguồn trực típ 220v dc hok bác. tại e k mún dùng biến áp
      kiểu gì cũng phải dùng biến áp chứ . Có bạn bảo là dùng sạc điện thoại thay biến áp . Thực chất cái sạc điện thoại cũng là 1 biến áp còn gì
      Chức " CHÚC MỪNG GIÁNG SINH " chỉ dùng nguồn 5v cũng được mà bạn

Comment

Nguyên văn bởi longdtskn Xem bài viết
        kiểu gì cũng phải dùng biến áp chứ . Có bạn bảo là dùng sạc điện thoại thay biến áp . Thực chất cái sạc điện thoại cũng là 1 biến áp còn gì
        Chức " CHÚC MỪNG GIÁNG SINH " chỉ dùng nguồn 5v cũng được mà bạn
        Nhưng mà dùng khoảng 60 led 1 chữ thì sac dt chịu sao nổi hả bác.

Comment

Sạc điện thoại là để nuôi riêng VDK, Phần LED nối với 220V.
          caoson.vnatr@gmail.com
          Thiết kế mạch điện tử
          0914024690

Comment

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
            Sạc điện thoại là để nuôi riêng VDK, Phần LED nối với 220V.
            vâng e cảm ơn bác trước nhá. mà phần led nối như bác thuongdtqp là ổn ak bác.

Comment

vâng e cảm ơn bác trước nhá. mà phần led nối như bác thuongdtqp là ổn ak bác.
              Bác thuongdtqp chỉ cho là cách nối LED với nguồn 12V. Nếu xài 220V mà chữ của bạn 60 LED thì bạn mắc nối tiếp 60 con LED. Tính trở cho phù hợp(cái này chắc phải dùng trở công suất). Mắc thêm con Diode để nắn thành điện một chiều nữa(chọn diode chịu dòng lớn không nó cháy). Rồi tiếp tục mắc như bác thuongdtqp chỉ.
              Lưu ý nguồn 5V nuôi VDK lấy từ sạc điện thoại.
              Ps: Nên mua nguồn máy tính dùng nguồn 12 V cho an toàn và dễ làm.
              caoson.vnatr@gmail.com
              Thiết kế mạch điện tử
              0914024690

Comment

Bác thuongdtqp chỉ cho là cách nối LED với nguồn 12V. Nếu xài 220V mà chữ của bạn 60 LED thì bạn mắc nối tiếp 60 con LED. Tính trở cho phù hợp(cái này chắc phải dùng trở công suất). Mắc thêm con Diode để nắn thành điện một chiều nữa(chọn diode chịu dòng lớn không nó cháy). Rồi tiếp tục mắc như bác thuongdtqp chỉ.
                vâng thanks bác nhá. để e thử đã

Comment

60 led 1 chữ thì mình nên dùng bộ nguồn máy tính chứ bạn ơi.

Comment

Nguyên văn bởi longdtskn Xem bài viết
                    60 led 1 chữ thì mình nên dùng bộ nguồn máy tính chứ bạn ơi.
                    O chỗ mình yc pải dung diên lưới 220v. Còn mún vdk 89 cũng dùng lun nguồn đó mà k pải qia BA hay qua gì nữa ấy. Cũng k bít từ 220vac k dung BA mà xuống 5vdc cấp cho 89 thì pải làm thế nào nữa.

Comment

[QUOTE=vutu;637094]
                      Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết

Ak như bác nói là dùng nguồn của máy tinh hay dùng trực típ diên lưới 220v vậy bác.
                      dùng nguồn máy tính (mua lại nguồn hỏng ah, giá rẻ khoảng chùng 50-60k thôi vì tnguoonf hỏng máy tính thường lổi ở 5v còn 12v thì ok)

không nên nt 60 bóng 1 lần vì thứ nhất là nếu nối nt thì u=u1+u2+... thì 60 bóng san áp không đều, bóng sáng không đều. thứ 2 trong một bịt led 1000 con sẻ có khoảng 3-4 con bị đúc nhầm chân hoặc bị thủng như vậy khi sửa sẻ rất mất thời gian và nếu lở chết 1 led thì tắ ngụm lun 60 bóng. nếu nt3 bóng thì chết 1 led chỉ tắ 1 bóng mà thôi.
                      Last edited by thuongdtqb; 29-11-2012, 11:27.
                      ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

toàn những giải pháp ko đâu vào đâu,đã dùng 12v nguồn máy tính thì sài luôn cho rồi còn qua 220v làm chi cho khổ cái công đấu led nối tiếp lúc hỏng khó sửa chữa lại dễ bị điện giật,đưa ra giải pháp mà ko tính trước tính sau.

Comment

Mình nghĩ bạn ấy dùng nguồn 220v để thăp bóng đấy chứ. Mạch điều khiển mở đóng cắt cho rơle là bóng ô kê ngay mà.

Comment

Rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình. E chỉ dùng 220v thui chứ k dùng nguồn máy tính. thế nên bác nào có cao kiến gì hay thì chỉ e với. Chứ đùng xui dại e nhé. E hok bít đâu, nguy hiểm chít ng đó.

Comment

Dung tu ha ap qua cau diot chinh luu qua 1 em 7805 qua tiep 1 tu loc nguon cap cho 89.ngo ra cua 89 dung pcr (giong trong day nhay tau khua y).tham gia vay ae dung chem

Comment

chán quá các bác ak. lắp thử nhử nhử bác thuongdt k chạy. Đành pải dùng đèn nhấp nháy vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

vutu tot Tìm hiểu thêm về vutu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X