Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin chỉ cách làm hỏng cầu chì tự phục hồi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
    Bác hoahau nói đúng đấy. Người ta đã test bình thường thì có thể do máy bác trthnguyen chưa cấu hình đúng, cáp dỏm, nguồn yếu...

Chích điện cao thế vào IC không khéo nó truyền lung tung hư hết cả board.
    Chết chết! Ko phải do máy đâu. Vấn đề là khi nhận lại SSD mang về test nó lại bình thường (vẫn số serial đó).
    Hình như nó có liên quan đến cách phân vùng ổ cứng thì phải. Trước cũng có khách chia ổ thành 2 phân vùng tốc độ giảm đi thấy rõ, sau mình phân vùng lại, cũng chia 2 phần, thậm chí copy gần đầy dữ liệu vào tốc độ giảm ko đáng kể, chia bằng Disk Management của Windows luôn

Comment

Thế giờ bác trthnguyen đã chọn được giải pháp nào rồi à? Chích nhiệt, điện hay nhấn cho đuối nước ẻm nó rồi?
      Nếu bác đã kinh doanh mặt hàng này rồi thì coi như có thêm 1 pan nữa ngâm cứu đi..nó đáng tiền nhưng đem lại bài học vẫn hay hơn mà. Kiếm cách gì ngộ nhỡ hãng nó biết lại mang tiếng làm ăn không trung thực nữa cũng khổ bác à. Hi

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
        Thế giờ bác trthnguyen đã chọn được giải pháp nào rồi à? Chích nhiệt, điện hay nhấn cho đuối nước ẻm nó rồi?
        Nếu bác đã kinh doanh mặt hàng này rồi thì coi như có thêm 1 pan nữa ngâm cứu đi..nó đáng tiền nhưng đem lại bài học vẫn hay hơn mà. Kiếm cách gì ngộ nhỡ hãng nó biết lại mang tiếng làm ăn không trung thực nữa cũng khổ bác à. Hi
        Dùng 5V ko được nên mình dùng 12V luôn, cầu chì nóng đỏ, bốc khói mù mịt rồi rơi ra khỏi board hehe. Sau đó mình lắp lại, để cái cầu chì kêu lộc cộc bên trong Nói chung ko thể làm cho nó đứt mà còn nguyên dạng được.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Dùng 5V ko được nên mình dùng 12V luôn, cầu chì nóng đỏ, bốc khói mù mịt rồi rơi ra khỏi board hehe. Sau đó mình lắp lại, để cái cầu chì kêu lộc cộc bên trong Nói chung ko thể làm cho nó đứt mà còn nguyên dạng được.
          Ủa vậy cái ssd của bác tháo vỏ ra rồi à? Em nghĩ còn nguyên vỏ và tem mác mới cho bảo hành chứ à? Nếu bỏ vỏ thì có lẽ đâu khó ạ?

Comment

Ủa vậy cái ssd của bác tháo vỏ ra rồi à? Em nghĩ còn nguyên vỏ và tem mác mới cho bảo hành chứ à? Nếu bỏ vỏ thì có lẽ đâu khó ạ?
            Mình tháo thử cái cạnh bên không dán tem thấy được, tách nó ra như kiểu chữ V là moi ruột được thôi vì tem của nó cũng không phải tem vỡ, nó có độ đàn hồi

Comment

Èo. Điểm yếu chết người của hãng đó ha. Tem vỡ hay tem bóng còn lấy được huống chi tem thường. Hi
              Vậy khi xưa cứ tưởng nó còn nguyên hộp làm đau đầu. Nếu lấy board ra được bác tháo nó ra chích điện cho nó chết toi đi. Rồi hàn đẹp lại chứ ai để nó kêu lộc cộc khéo họ đổi vạ mình làm rơi hư nữa.

Comment

Èo. Điểm yếu chết người của hãng đó ha. Tem vỡ hay tem bóng còn lấy được huống chi tem thường. Hi
                Vậy khi xưa cứ tưởng nó còn nguyên hộp làm đau đầu. Nếu lấy board ra được bác tháo nó ra chích điện cho nó chết toi đi. Rồi hàn đẹp lại chứ ai để nó kêu lộc cộc khéo họ đổi vạ mình làm rơi hư nữa.
                Cứ thử lần này xem sao đã

Comment

Về tác giả

Collapse

trthnguyen Tìm hiểu thêm về trthnguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X