Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HỎI] Rờ le Songle 5v 20a 125v kích dòng 12mA 220VAC trong 0.5s được ko?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HỎI] Rờ le Songle 5v 20a 125v kích dòng 12mA 220VAC trong 0.5s được ko?

Xin chào

Các bạn cho mình hỏi Rờ le Songle 5v 20a 125v có dùng được cho điện 220v ở Việt Nam ko? dòng tải khoảng 12mA, thời gian kích tầm khoảng 0.5s, mình hỏi vì rờ le này nhỏ gọn, mình cần nhỏ nhất có thể

Xin cảm ơn

Nguyên văn bởi _NHN_ Xem bài viết
    Xin chào

Các bạn cho mình hỏi Rờ le Songle 5v 20a 125v có dùng được cho điện 220v ở Việt Nam ko? dòng tải khoảng 12mA, thời gian kích tầm khoảng 0.5s, mình hỏi vì rờ le này nhỏ gọn, mình cần nhỏ nhất có thể

Xin cảm ơn
    Câu hỏi tối nghĩa quá! Kích với điện áp bao nhiêu? Điện 220V sẽ đặt vào chân nào?
    Click image for larger version

Name:	41EwssXqk1L._SX342_.jpg
Views:	1038
Size:	22.9 KB
ID:	1709382
    Với cái relay như hình thì điện áp kích đặt vào cuộn dây là 5V, điện 220V có thể đặt vào chân tiếp điểm và dòng tải tới 10A chứ 12mA chỉ là muỗi!

Comment

Vấn đề là 0,5S có quá ngắn đối với rơ le không?

Comment

0,5s đâu phải là quá ngắn. Cục nháy đèn xi nhan mình chế bằng rờ le cũng cỡ đó. Còn cục nháy cho cái còi chỉ khoảng 0,1s thôi.

Chỉ sợ khoảng cách tiếp điểm quá gần, điện 220V phóng qua luôn, nhất là khi có tải cảm.

Muốn nhỏ gọn thì có thể dùng Triac hoặc opto triac.
        sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Câu hỏi tối nghĩa quá! Kích với điện áp bao nhiêu? Điện 220V sẽ đặt vào chân nào?

Name:	41EwssXqk1L._SX342_.jpg
Views:	1038
Size:	22.9 KB
ID:	1709382
          Với cái relay như hình thì điện áp kích đặt vào cuộn dây là 5V, điện 220V có thể đặt vào chân tiếp điểm và dòng tải tới 10A chứ 12mA chỉ là muỗi!
          Sorry, mình quên ko kèm hình, cũng ko rành về điện tử nên dùng từ ko đúng chuyên ngành, các bác thông cảm, cái rờ le mình nói là cái này, nó ghi là 20A 125VAC nên mình hỏi là có dùng đóng ngắt 220 VAC được ko. Ko dùng triac được vì mình cần tiếp điểm NC, hoặc có cách nào triac có thể giống như tiếp điểm NC của rờ le được thì chỉ mình với

Name:	31qzQHfaIhL.jpg
Views:	1103
Size:	22.6 KB
ID:	1709392

Comment

Nguyên văn bởi _NHN_ Xem bài viết

Sorry, mình quên ko kèm hình, cũng ko rành về điện tử nên dùng từ ko đúng chuyên ngành, các bác thông cảm, cái rờ le mình nói là cái này, nó ghi là 20A 125VAC nên mình hỏi là có dùng đóng ngắt 220 VAC được ko. Ko dùng triac được vì mình cần tiếp điểm NC, hoặc có cách nào triac có thể giống như tiếp điểm NC của rờ le được thì chỉ mình với

Name:	31qzQHfaIhL.jpg
Views:	1103
Size:	22.6 KB
ID:	1709392
            Với dòng nhỏ như vậy bạn đóng ngắt 220V cũng được. Nếu Mỗi cạnh cho phép +3mm nữa thì bạn mua loại xanh như hình của mình, chuẩn 250V luôn không phải nghĩ.

Comment

Về tác giả

Collapse

_NHN_ Tìm hiểu thêm về _NHN_

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X