Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về Pin và Sạc cho máy khoan cầm tay !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Drakkar Xem bài viết

Cục sạc khi sạc là đèn đỏ và khi đầy nó báo màu xanh ! Cẩn thận cắm sạc để thêm lâu chút khi đèn xanh cả nửa ngày mà vẫn không lên nổi anh ! Cứ tầm 20v là xong báo đèn xanh có cắm sạc cả ngày vẫn thế ! Không lên được thêm vol nào cả ! Xả bớt pin cắm sạc thì sạc lại báo đèn đỏ và vẫn sạc vào tiếp mà tới ngưỡng tầm 20v là nín ! Bực thiệt chớ ! Trước pin này vẫn dùng bt ! Để cả gần 1 tháng nay lôi ra sử dụng thì nó im re !
    Bạn có đồng hồ đo mà sao chả thấy bạn phản hồi cái #28, bạn cứ miêu tả chung chung thế thì mọi người cũng chỉ biết đoán mò thôi.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Bạn có đồng hồ đo mà sao chả thấy bạn phản hồi cái #28, bạn cứ miêu tả chung chung thế thì mọi người cũng chỉ biết đoán mò thôi.
      Để em kt kỹ lại hết xem sao ! Cám ơn anh nhiều ! Hôm nay đo cục sạc nó lại không đủ 25v ! Để đặt mua cục sạc khác vậy !
      |

Comment

Mình có sẵn pin 18650 rồi,giờ muốn làm 1 pack pin cho cái máy khoan thì chỉ cần cái mạch bảo vệ pin theo từng cell và cái nguồn sạc là được đúng ko nhỉ.

Ví dụ dùng 4 viên pin 18650, mỗi viên 4.2v x 4 = 16.8V
        Dùng mạch sạc bảo vệ 4 cell như mạch này:
        Click image for larger version

Name:	so-do-ket-noi-mach-sac-bao-ve-4-cell-pin-18650-hx-4s-a01-600x600.jpg
Views:	1098
Size:	57.5 KB
ID:	1711669
        Sau đó dùng cái adaptor có đầu ra 16.8V-17V sạc là đầy đúng ko nhỉ? Kiếm đâu ra sạc nào có đầu ra như thế?

Comment

Nguyên văn bởi Nexus 6P Xem bài viết
          Mình có sẵn pin 18650 rồi,giờ muốn làm 1 pack pin cho cái máy khoan thì chỉ cần cái mạch bảo vệ pin theo từng cell và cái nguồn sạc là được đúng ko nhỉ.

Ví dụ dùng 4 viên pin 18650, mỗi viên 4.2v x 4 = 16.8V
          Dùng mạch sạc bảo vệ 4 cell như mạch này:
          Click image for larger version  Name:	so-do-ket-noi-mach-sac-bao-ve-4-cell-pin-18650-hx-4s-a01-600x600.jpg Views:	1 Size:	57.5 KB ID:	1711669
          Sau đó dùng cái adaptor có đầu ra 16.8V-17V sạc là đầy đúng ko nhỉ? Kiếm đâu ra sạc nào có đầu ra như thế?
          ĐÚNG
          Kiếm sạc thì dễ thôi nếu mua online trên Shopee, Sendo, Lazada, Tiki

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

ĐÚNG
            Kiếm sạc thì dễ thôi nếu mua online trên Shopee, Sendo, Lazada, Tiki
            Thank bro, mình đã tìm thử và có adaptor 16.8V có chức năng bảo vệ ngắn mạch, quá dòng và có led báo rồi, đã đặt 1 cái khoan pin Ryobi 12V về rồi, khi nào về thì độ pin nữa là dùng ngon, cơ mà khoan 12V thì mình mod lên pin 16,8V chắc nó OK vì motor 550 & 775 (2 loại mô tơ thông dụng trong máy khoan pin) có dải điện áp hoạt động đến 24V

Comment

Về tác giả

Collapse

Drakkar Tìm hiểu thêm về Drakkar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X