Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hỏi về chuyển cáp 30 pin ra màn hình ngoài.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin hỏi về chuyển cáp 30 pin ra màn hình ngoài.

Hi các anh em.
    Mình có cu em làm vận hành máy căt cnc. Hôm trước không biết vì sao mà vỡ góc màn hình. Bật máy lên không có hiện tượng gì.
    Giờ nó phải tự sửa. Gọi sang bên bán thì họ bảo thay cả bộ mới. hic hic. hết cả tháng lương không đủ.
    Nhờ Anh em chỉ cho mình có cách nào chuyển ra màn hình khác được không và có các nào test xem bộ này còn sử dụng được không.

nhờ ANh em chỉ cho con đường sáng với.
    Attached Files

Dạ cái này làm được ạ. Anh mang ra thợ thay màn hình tivi ấy bảo họ thay cho

Comment

ltd104c11u giờ bạn chỉ có cách tìm màn hình lcd 10.4" tương thích với model ghi ở đầu câu. Sợi dây bạn chụp hình đưa lên là lvds, 1ch 6 bit. Tra trên panelook.com. http://www.panelook.com/LTD104C11U_T...iew_10955.html
      Giả sử như thay được màn hình rồi bộ phận điều khiển nầy còn chạy được không? có hư gì khác không?
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

Có gì đâu ạ. Cái này tìm màn láp tốp 14 ing cũ đầy ra ấy. Quan trọng là anh chủ thớt Gặp anh thợ sửa tivi nhiệt tình anh ấy lắp cho ạ... anh đừng vứt cái màn vỡ đi vội nhé...

Comment

Nguyên văn bởi ngockhangkt Xem bài viết
          Hi các anh em.
          Mình có cu em làm vận hành máy căt cnc. Hôm trước không biết vì sao mà vỡ góc màn hình. Bật máy lên không có hiện tượng gì.
          Giờ nó phải tự sửa. Gọi sang bên bán thì họ bảo thay cả bộ mới. hic hic. hết cả tháng lương không đủ.
          Nhờ Anh em chỉ cho mình có cách nào chuyển ra màn hình khác được không và có các nào test xem bộ này còn sử dụng được không.

nhờ ANh em chỉ cho con đường sáng với.
          https://www.aliexpress.com/item/32227222542.html

Comment

Đặt hàng trang nào rẻ rẻ, khoảng 1-2 tuần là có cái mới gắn.

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
              Có gì đâu ạ. Cái này tìm màn láp tốp 14 ing cũ đầy ra ấy. Quan trọng là anh chủ thớt Gặp anh thợ sửa tivi nhiệt tình anh ấy lắp cho ạ... anh đừng vứt cái màn vỡ đi vội nhé...
              Cảm ơn bạn. Mình đi hỏi ở quanh dây xem có ai sưa man hinh laptop ko.

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                Tôi thấy bạn hay cà rỡn nhưng lần nầy bạn có chắc vậy là đúng hông hay còn cà rỡn ?
                Bạn chủ thớt chỉ cần thay đúng màn hình như đã đăng hình.
                Như bạn davidcopy có gợi ý mua màn hình từ ali-express hoặc phải thay đúng mẫu lcd ltd104c11u. Loại nầy resolution có 640 x 480 vga dùng trong công nghiệp, chấu lvds sẽ khác rất nhiều với "laptop".

Mãi đi tìm vàng.

Comment

Hu hu cháu có giám cà rỡ ai bao giờ đâu ạ cô giáo mà biết thì phải đứng góc bảng xấu hổ lắm chú đừng méc cô giáo cháu ạ. Về máy của chủ thớt thì cơ bản vỡ màn sẽ vẫn lên hình sáng nhùng nhằng chứ ko lên gì thì có thể đã tèo những thành phần khác may mắn thì chỉ hỏng những thứ dễ sửa thay thế như panel và mạch tcom hoặc Đèn nền. Vì vậy lên cần đến thợ ạ. Làm gì có anh thợ nào nhận thay mà sản phẩm ko lên lại thu tiền ạ. Trong khi mua cái màn hình kia về thì sẽ phải mất tiền mất thời gian và ko chắc đã hoạt động. Chuyện thay màn hình lẫn cho nhau thì thợ chuyên sửa màn hình tivi làm được ạ. Kể cả anh có thích lắp cái màn 4k vào thì cũng có bo nâng lên cho anh ạ... chứ cái cáp ko đúng chân thì chỉ như con muỗi cắt ra hàn tí là xong. Thường thường thì là như vậy. Với panel của sony thì tốn thêm xíu công nữa ạ....

Comment

Về tác giả

Collapse

ngockhangkt Tìm hiểu thêm về ngockhangkt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X