Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đèn compact chạy điện 12VDC Xin được chỉ giáo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi 0cusunata0 Xem bài viết
    hình ảnh mạch đèn compact 18w chạy 12V

--------------------------------------------------------------------------------

mình mới mua ở chợ trời giá 30k tháo nó ra chụp lại
    mình chưa vẽ lại mạch nguyên lý đâu

anh có thể vẽ cho mọi người cùng xem dc ko
    bác mua ở đâu thế, em chạy hết chợ dân sinh không thấy ai bán, bác nào biết ở sài gòn có chỗ nào bán chỉ giúp với , ths

Comment

toi dang lam trong cty ve bong den va co co hoi tiep xuc ve mot so he thong do ballast va den compact
      toi thay co rat nhieu thong so wuyet dinh den tuoi tho cua bong den
      ma moi thong so lai do mot hoac nhieu linh kien wuyet dinh do vay neu nhu mach ma da dua len dien dan thi ko biet kiem chung bang cach nao

Comment

Mạch đền là mạch dao đọng blocking.Có thể dùng 1 hoặc 2 transistor.2 transistor có thể là D882 hoặc B772 công suất mỗi con khoảng 10W.

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
          dùng 1 cái ba lat điện tử đảo ngược đầu thắp đc đèn compack
          ý của bạn là sao, mình chưa hiểu rõ lắm?

Comment

Nếu chạy bóng 1m2 dùng 2 con TIP41 hoặc TIP42 thì ngon.Còn dùng cái balat điện tử đảo ngược đầu lắp được đèn compact nghe có vẻ hơi thần thoại đôi chút.

Comment

các bác cho em hỏi tí chút em có bình acquy 12v em muốn thắp 1 bóng đèn compac mà ko dùng bộ mạch kích lên 220v em định bỏ hết mạch bên trong bóng đèn đi ko dùng mạch nữa ma cắm thẳng mấy chân bóng đèn vào bình 12v liệu có dùng dc ko và bóng đèn có sáng ko hả các bác

Comment

có bác nào biết đèn com pac sử dung nguon 12v ko qua bo kich doi dien cau tao như thế nào ko vậy em thấy nhiều người sử dụng thẳng vào bình 12v ko hiểu cấu tạo bên trong có khác jì với compac binh thuong ko bác nao biet xin chỉ giáo cho em nhé (hoangviethty@gmail.com)

Comment

hàng này lởm lắm các bác ah đúng là trung của thật em vừa mới mua về cắm thử cũng đã tèo luân rùi bác nào có biết mạch nó hỏng con gì ko vậy xin chỉ giáo cho em cách sửa nhé em cảm ơn nha.(hoangviethty@gmail.com)

Comment

Nguyên văn bởi hero_7070 Xem bài viết
                    À quên bác LưuLinh cho hỏi thêm chút là bóng đấy có cần mạch điẹn trợ giúp không hay cắm thẳng vào nguồn điện 12v là được. (Nguồn điện của tôi là nguồn 12VDC).
                    Xin cám ơn trước.
                    Cắm thẳng vào nguồn 12VDC là dùng được, đúng cực (-) (+) thì sáng, ko đúng thì đảo lại chẳng ảnh hưởng đến hòa bình thế giới. Bóng loại này có bán sẵn ở các cửa hàng đồ điện.
                    chúc vui!

Comment

Đèn compact chạy điện 12VDC Xin được chỉ giáo

Nguyên văn bởi hero_7070 Xem bài viết
                      À quên bác LưuLinh cho hỏi thêm chút là bóng đấy có cần mạch điẹn trợ giúp không hay cắm thẳng vào nguồn điện 12v là được. (Nguồn điện của tôi là nguồn 12VDC).
                      Xin cám ơn trước.
                      Cắm thẳng vào nguồn 12VDC là dùng được, đúng cực (-) (+) thì sáng, ko đúng thì đảo lại chẳng ảnh hưởng đến hòa bình thế giới. Bóng loại này có bán sẵn ở các cửa hàng đồ điện.
                      chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
                        bạn có thể thay H1061 bằng con D718 cho cong suat cao hon,chu ý dòng 12vdc >3A,bạn nên dùng acquy xe máy là ngon nhất
                        nhung sao dien ap thi ra duoc nhung cao lam
                        den ko sang ma h1061 thi rat long
                        em thay tu 223 thay tu 473 thi thay dien ap ra khoang 220 v nhung dong lai nho

Comment

" Cắm thẳng vào nguồn 12VDC là dùng được, đúng cực (-) (+) thì sáng, ko đúng thì đảo lại chẳng ảnh hưởng đến hòa bình thế giới. Bóng loại này có bán sẵn ở các cửa hàng đồ điện."
                          chú ý đầu cực, nếu muốn không bị hỏng mạch thì đấu thêm 1 diod vào cực + thì khi cắm ngược nguồn cũng không bị cháy

Comment

Em thấy ý tưởng này rất hay!
                            Bác 0cusunata0 nói đúng đó, tài sao bác ko vẽ lại mạch rồi cùng nhau tham khảo để đi đến kết quả tốt hơn chứ?

Comment

kích điện công suât lớn đây có tới vài chăm w tự chế nhé,chạy quạt điện êm du,cả nhà thắp sáng,TI VI CHAY QUÁ AN TÂM,tần số chuẩn 50hz nhé,vật liệu rẻ tiền chỉ vai chăm nghìn đồng.Ai cần gọi vào số 01666 383 848
                              tôi đã lắp tới hơn chục cái rồi
                              ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

dc12v-ac220v ca nha cung vui
                                lap khi co dien tu chay khi mat dien
                                01666383848
                                ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

Về tác giả

Collapse

hero_7070 Tìm hiểu thêm về hero_7070

Bài viết mới nhất