Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đèn compact chạy điện 12VDC Xin được chỉ giáo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi do van son Xem bài viết
    mình mới mua ở chợ trời giá 30k tháo nó ra chụp lại
    mình chưa vẽ lại mạch nguyên lý đâu .
    Bạn DVS chỉ giùm chỗ mua cái đèn này đi, vì nó quá nhỏ gọn, mình rất cần để nghiên kíu .
    Cám ơn trước nhiều nhiều

Comment

Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
      kích điện công suât lớn đây có tới vài chăm w tự chế nhé,chạy quạt điện êm du,cả nhà thắp sáng,TI VI CHAY QUÁ AN TÂM,tần số chuẩn 50hz nhé,vật liệu rẻ tiền chỉ vai chăm nghìn đồng.Ai cần gọi vào số 01666 383 848
      tôi đã lắp tới hơn chục cái rồi
      chắc biến áp to lắm bác nhỉ ?
      muốn chạy tần số 50 hz thì dùng biến áp sắt rồi hay dùng cầu H lật áp DC ra AC bác .

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
        Bác ấy lấy 2 cái quạt máy tính nối vào nhau, chạy 1 cái để cái kia phát ra sine 50hz rồi đưa vào bộ khuếch đại AB chạy bằng 1 rổ 2N3055....
        Thế thì cũng rẻ thôi! Nhưng tiền nào của nấy. Cái này hiệu suất chắc ~30%.
        Cái này là thế nào nhỉ. Quạt máy tính quay đâu có phát ra điện 50 Hz ?. Hơn nữa nghịch lưu không ai dùng chế độ AB.

Comment

hehe chỉ giáo về tất cả các mạch thực tiễn mạch gì cũng khoái thanks !!!!

Comment

Bác nào có mạch compact chạy acquy 12v post lên cho em xin với! Then kìu

Comment

chẳng biết baba mình làm kiểu giề 12v DC thắp sáng cả đèn tuýp 60cm và 120cm tuy ko đc như 220v nhưng chắc cũng đc 7,8 phần

Comment

Có sơ đồ không bác?

Comment

hiện tại mình ko ở nhà nên ko có!!

Comment

anh có muốn vừa nge nhạc vừa thắp sáng không sài bộ kíck điện ấy như sài điện ở nhà loại máy kích 150 w là ok
                    HỌC ! học đi cho có tương lai,
                    HỌC đi để có cái nhai trong mồm,
                    HỌC ! để không phải đi chôm,
                    HỌC để có vợ mà ôm sau này..:-)

Comment

chơi hẳn đèn huỳnh wang luôn <
                      HỌC ! học đi cho có tương lai,
                      HỌC đi để có cái nhai trong mồm,
                      HỌC ! để không phải đi chôm,
                      HỌC để có vợ mà ôm sau này..:-)

Comment

Nguyên văn bởi primacy
                        chẳng biết baba mình làm kiểu giề 12v DC thắp sáng cả đèn tuýp 60cm và 120cm tuy ko đc như 220v nhưng chắc cũng đc 7,8 phần
                        Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
                        Có sơ đồ không bác?
                        sơ đồ của Lan hương đã trả lời bởi Chipnho ở trên đó, cách đây 20 năm tôi ráp bán cho nhân dân ở Gò Công hàng chục tá rồi, lúc đó vùng sâu chưa có điện, họ chỉ có bình accu cứ vài ngày ra thị trấn sạc lại để thắp đèn và nghe "la-dô"
                        Có điều là do hoạt động ở tần số cao nên dùng lõi ferit (lõi của anten sóng trung radio ấy) hoặc bây giờ ngoài thị trường có lõi xuyến tương tự như trong các bộ nguồn vi tính, thứ hai là do kẻ thì quấn chặt người thì quấn thưa ... nên thay đổi thông số tụ hoặc số vòng cho phù hợp để hiệu suất tối đa thôi.
                        Có người còn thêm hai đầu cuộn thứ cấp vài vòng dây để nung tim cho phát huy hết công suất đèn nữa cơ
                        Chuc thành công!
                        Last edited by t10000; 11-06-2012, 11:00.

Comment

nhà em có vài cái bình 6v em cung muốn thắp sáng đươc đèn compact vây dưa trên mach của ban chipnho các bác chỉnh sử tí để chay 6v đươc không ạ em cảm ơn nhìu
                          cảm ơn các bác
                          chúc các bác vui vẻ

Comment

mình có cái mạch kích bóng compac ở trong cái đèn của tàu ! dÙng 1 ắc qui 6v ! mạch dÙng 2 con D882 và một MBA xung ! bóng loại 2 chữ u nối tiếp ! sáng fết ! thắp liên tục khoảng 2-3 tiếng loại ắc qui 6v/4.5Ah mình online bằng ĐTDĐ nên ko pốt hình lên được ! phí quá ! nếu mà dựa vào mạch này để tăng công suất thì rất khả thi ! vì mạch đơn giản ! chỉ khó ở chỗ cái biến áp thôi ! còn TzT thì thay loại chịu dòng cao hơn là Ok !

Comment

thế tăng công suất thế nào, phải thay lại tran, biến áp, có khi cả ắc quy ấy
                              SĐt: 01238004961

Comment

vuthaonguyen chac chua co kien thuc ve dien tu roi

Comment

Về tác giả

Collapse

hero_7070 Tìm hiểu thêm về hero_7070

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X