Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ nguồn luôn trên mạch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bộ nguồn luôn trên mạch

Mạch em chạy điện áp 5V DC dòng MAX là 500mA. Em muốn làm nguồn luôn trên mạch đó để dùng điện 220V cho tiện. Nếu sử dụng biến áp và 7805 thì có vẻ nó hơi cồng kềnh. Vậy có cách nào làm bộ nguồn luôn trên mạch ko vậy ? Hay có cách nào để mạch sài điện áp 5V DC 500mA có thể hoạt động với điện áp nhà 220V AC? Mong các bác giúp dùm em.

Nguyên văn bởi Ultra Xem bài viết
    Mạch em chạy điện áp 5V DC dòng MAX là 500mA. Em muốn làm nguồn luôn trên mạch đó để dùng điện 220V cho tiện. Nếu sử dụng biến áp và 7805 thì có vẻ nó hơi cồng kềnh. Vậy có cách nào làm bộ nguồn luôn trên mạch ko vậy ? Hay có cách nào để mạch sài điện áp 5V DC 500mA có thể hoạt động với điện áp nhà 220V AC? Mong các bác giúp dùm em.
    Bạn mua cái adapter 220VAC có áp ra là 5VDC, 2A mà dùng.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Kiếm cái sạc dt Nokia cũ 5.3v/500ma, tháo vỏ nhựa ra, PCB dán luôn trên PCB to là xong.

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
        Kiếm cái sạc dt Nokia cũ 5.3v/500ma, tháo vỏ nhựa ra, PCB dán luôn trên PCB to là xong.
        Em tính coi cái mạch của nó để vẽ lại, nhưng còn cái biến áp trên board ko biết thông số ra sao và mua ở đâu. Với lại sao em thấy máy cái sạc đời đầu còn thấy linh kiện dễ kiếm còn máy cái đời sau sao toàn là IC gì đâu ko nên cũng chưa biết làm sao để ổn hết.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
          Bạn mua cái adapter 220VAC có áp ra là 5VDC, 2A mà dùng.
          Em muốn nó gọn nhẹ thôi, chứ adapter có vẻ hơi bự.

Comment

Nguyên văn bởi Ultra Xem bài viết
            Em muốn nó gọn nhẹ thôi, chứ adapter có vẻ hơi bự.
            làm theo như bác Lamdt bày đó , cái nguồn xạc 5v/500-600mA cũng nhỏ gọn mà, hình nó bê*n dưới(loại xịn)
            Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

Ultra Tìm hiểu thêm về Ultra

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X