Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Muốn đo dòng sạc cực đại của cục sạc và đo dung lượng thật của pin sạc 3,7 V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Muốn đo dòng sạc cực đại của cục sạc và đo dung lượng thật của pin sạc 3,7 V

Như tiêu đề, em muốn đo dòng sạc cực đại của cục sạc pin thì làm thế nào ah? em có chế 1 cục sạc cho pin 18650 và ko biết đc cục sạc này sạc dòng tối đa là bao nhiêu??? Và nếu như có 1 cục pin 18650 thì muốn biết dung lượng thật thì phải đo sao? các ace giúp em với

Nguyên văn bởi kini9x Xem bài viết
    Như tiêu đề, em muốn đo dòng sạc cực đại của cục sạc pin thì làm thế nào ah? em có chế 1 cục sạc cho pin 18650 và ko biết đc cục sạc này sạc dòng tối đa là bao nhiêu??? Và nếu như có 1 cục pin 18650 thì muốn biết dung lượng thật thì phải đo sao? các ace giúp em với
    đưa mạch sạc lên mình ngó xem nào, muốn biết dung lượng thật của pin thì lấy tải, đo dòng của tải, sau đó để nó xả đến khi còn khoảng 3volts, xem xả dc mấy tiếng thì sẽ tính ra thôi, ví dụ bạn có tải 500mA, bạn xả trong 4h thì cục pin con 3V thì suy ra dung lượn cục pin khoảng 2000mah

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
      đưa mạch sạc lên mình ngó xem nào, muốn biết dung lượng thật của pin thì lấy tải, đo dòng của tải, sau đó để nó xả đến khi còn khoảng 3volts, xem xả dc mấy tiếng thì sẽ tính ra thôi, ví dụ bạn có tải 500mA, bạn xả trong 4h thì cục pin con 3V thì suy ra dung lượn cục pin khoảng 2000mah
      Mạch của e đây ah. bac xem cách đo hộ e với
      Click image for larger version

Name:	images.jpg
Views:	1
Size:	7.9 KB
ID:	1382529

Comment

Nguyên văn bởi kini9x Xem bài viết
        Mạch của e đây ah. bac xem cách đo hộ e với
        [ATTACH=CONFIG]70504[/ATTACH]
        con này là ic chuyên dụng, con ic đó nó sẽ tự động theo dõi sạc xả và ngắt khi đầy pin vậy nên bạn yên tâm phần sạc, có xả thì như trên

Comment

Dòng sạc phụ thuộc R1. Trong hình R1=1k3 thì dòng sạc khoảng 900 mA (theo datasheet: http://dlnmh9ip6v2uc.cloudfront.net/...ing/TP4056.pdf)
          sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

kini9x Tìm hiểu thêm về kini9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X