Thông báo

Collapse
No announcement yet.

diot laser có anh em nào sài chưa nhỉ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• diot laser có anh em nào sài chưa nhỉ?

hi các anh có bác nào từng chơi con di ốt laser chưa nhỉ em thấy nó trên mạng có 3 chân định mua vế chơi mà không biết đấu như thế nào cả ai làm rồi cho ý kiến mà nó có đốt chảy nổi kim loại không mấy bácClick image for larger version

Name:	mui_khoan_to_tung.jpg
Views:	1
Size:	5.1 KB
ID:	1418548

hầy cái này đơn giản thôi mà bác mò là nó ra chân thôi bác dùng quả pin tiểu mà thử chân pin tiểu hiệu điện thế thấp, dòng xả cũng thấp, có test ngược chân diode thì cũng không sợ bị chết.
    theo em là như vậy bác thấy hợp lý thì thử xem sao nhé mà bác mua con này nhiêu tiền vậy có mắc không rẻ thì em cũng làm ít chơi

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

mình chưa mua thấy hay hay trên mạng rao quá trời hình như giá không rẽ con diot này 50mW 200k/con thấy hau mua về làm hôp quẹt chơi cho vui đó mà trên mạng mình thấy nó đốt cháy cả giấy

Comment

Laser diode loại này có 3 chân, hoặc 4 chân bao gồm 1 con laser diode và 1 con photodiode để phản hồi công suất.
        Giá laser diode phụ thuộc vào công suất, bước sóng...vv.v.
        Muốn đốt cháy giấy thì công suất không thấp hơn 100mW và còn tùy thuộc bước sóng.
        Hồi trước mình có tìm hiểu qua, có những con giá 600K/pcs ( 250mW với loại Green, Violet, màu đỏ thì rẻ hơn). Có những con rẻ như cho ( trong đồ chơi laser có 1 cái chắc chưa đến 5K/pcs).

Comment

mắc vậy thì em bỏ qua ý nghĩ chơi loại này thôi :v

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

kiếm xác đầu đĩa, máy in đó, tháo ra mà chơi

Comment

Nguyên văn bởi minhhiep_109 Xem bài viết
              kiếm xác đầu đĩa, máy in đó, tháo ra mà chơi
              Loại này như đom đóm đực thì làm ăn gì hả bạn. Đẹp rẻ thì lấy đồ chơi TQ, muốn mạnh thì kiếm trong máy laser mini ( hay chiếu ở đám cưới cho mấy lão zombie thi triển võ công ) hoặc mua laser diode mới ( khá khó vì loại này cấm nhập do nguy hiểm ). Chơi loại này cũng mất thời gian vì mấy con laser làm nên trò chống thường phải đi kèm tản nhiệt, ổn áp, len cũng phải len xịn... Nói chung là vấn đề là $ )

Comment

Nguyên văn bởi diamond Xem bài viết
                hi các anh có bác nào từng chơi con di ốt laser chưa nhỉ em thấy nó trên mạng có 3 chân định mua vế chơi mà không biết đấu như thế nào cả ai làm rồi cho ý kiến mà nó có đốt chảy nổi kim loại không mấy bác[ATTACH=CONFIG]73566[/ATTACH]
                cái này ngày trước mình có chơi, diode green lazer là đắt nhất. nhưng với túi tiền hạn hẹp bác vẫn có thể làm một red tầm 250-300mw để đốt dim, băng keo đen hay mòi thuốc được. mua ổ DVD-WR của vi tính mới hoặc hư nhưng con mắt ghi vẫn sống nhé. phải là ổ ghi DVD. trong đó bạn sẽ thấy 2 mắt, một ghi và một đọc, móc con mắt ghi ra chơi, con mắt ghi là con được bọc trong khối nhôm giải nhiệt lớn nhất.

nó có 3 chân hình bạn post, ta chỉ dùng 2 chân thôi. nên nhớ diode lazer xài nguồn dòng nên bạn phải lắp mạch ổn dùng hoặc đơn giản có thể dùng trở 4.7 ôm/0.5w để hạn dòng với nguồn là 3-4.5v. nếu bạn đưa trực tiếp vào nguồn em nó sẽ ra đi ngay.

thấu kính hội tụ phải là thấu kính bằng thủy tinh chịu nhiệt có tiêu cự càng ngắn càng tốt, khoảng 5-10mm là tốt nhất. thấu kính này bạn có thể mua thấu kính chuyên dụng cho lazer, nếu ko bạn ra nhật tảo mua cái máy ảnh hư chỉ 20-30k, banh ra có rất nhìu thấu kính, trong đó có một cái thấu kính hội tụ có tiêu cự khoảng 10mm như mình nói. lấy nó mà dùng.

cân chỉnh tiêu cự chính xác bạn sẽ có tia lazer nhỉ xíu có thể nhìn thấy trong đêm và xa hàng km và đốt cháy dim với khoảng cách hơn 1 gang tay

bạn phải nhờ thợ CNC tiện cái đầu nhôm để đút diode vào vì khi hoạt động nó rất nóng, nếu ko nó sẽ chết đấy, với ổ DVD-WR 16x thì bạn có thể đốt din rồi, với ổ 22x thì ko gì bằng
                bạn nên mua kính bảo hộ mắt cho lazer, tuyệt đối ko rọi vào mắt và cẩn thận khi sử dụng lazer công suất cao kẻo vào tù.

Comment

Về tác giả

Collapse

diamond Tìm hiểu thêm về diamond

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X