Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Xin giúp em mạch chuyển 12v xuống 3v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Xin giúp em mạch chuyển 12v xuống 3v

Em đã tham khảo nhiều topic nhưng e ko rành về điện tử nên lập topic này để hỏi các anh giúp e 1 vấn đề, có gì không phải mấy anh bỏ qua giúp em nha !
    Em có 2 con Led Luxeon 1w (3,15V - 3,4V) 350mA.
    Nhưng nguồn của Acquy là 12v, em xin các Bro chỉ cho em:
    + Mạch chi tiết hạ áp 12v xuống cái khoảng 3,3v (chứ đừng nói chung chung là dùng trở này trở kia vì thật sự e ko rành về điện tử)
    + Em cần mua những gì để làm được mạch này, cho e xin danh sách tên các loại đó.
    Ai giúp được em xin cảm ơn rất nhiều, Bro nào không giúp được em cũng cảm ơn luôn

mình cũng đang tìm mà ko ai trả lời hết

Comment

chung số phận sao

Comment

Bạn cho sáng 2 con cùng lúc hay 2 con riêng rẽ.
        Lắp chung: Nối tiếp 2 con lại, lúc này điện áp trên 2 con cần là 6.5V, điện cung cấp là 12V nên còn dư 5.5V. Dòng yêu cầu là 350mA >>> cần lắp thêm trở nối tiếp 16Ohm/2W.
        Lắp riêng từng con thì: Nối tiếp trở 26Ohm/3W
        Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

R=U/I mà I= 0.35A => R=(12-3.3)/0.35=24.85 ohm vậy bn phải mắc nối tiếp với led đó 1 con điện trở 25ohm, nếu họ ko có loại đó thì mua con điện trở gần giống là đc rồi

Comment

cám ơn 2 sư phụ nhiều nha, mà mắc nối tiếp nghĩa là mắc sao vậy mấy anh
            bóng đèn có cực âm và cực dương đó mà e hok biết cách nối tiếp sao

Comment

Nguyên văn bởi tini2092005 Xem bài viết
              cám ơn 2 sư phụ nhiều nha, mà mắc nối tiếp nghĩa là mắc sao vậy mấy anh
              bóng đèn có cực âm và cực dương đó mà e hok biết cách nối tiếp sao
              Mắc nối tiếp là cực âm con led 1 đấu vào cực dương con led 2. Vậy còn cực dương con led 1 và cực âm con led 2 để đấu nguồn!
              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

Cám ơn 2 sư phụ nhiều nha, em đã làm được nhưng con trở nó nóng quá, với led này nó thuộc loại là nóng tự nhiên hay do mình làm có j sai nó mới bị nóng vậy các anh.
                Led luxeon 1w đó mấy a e mở có 10p mà nó nóng mún phỏng tay luôn

Comment

Cám ơn 2 sư phụ nhiều nha, em đã làm được nhưng con trở nó nóng quá, với led này nó thuộc loại là nóng tự nhiên hay do mình làm có j sai nó mới bị nóng vậy các anh.
                  Led luxeon 1w đó mấy a e mở có 10p mà nó nóng mún phỏng tay luôn
                  Chào bạn!

Trở nóng là thiếu công suất rồi nhé. Bạn nên nâng công suất trở lên hoặc tăng giá trị trở để giảm dòng điện ( Nếu giảm dòng led sẽ sáng tối hơn).

Chúc bạn thành công!
                  Ngô Đông Y
                  Mobile : 0984053088
                  Yahoo :
                  Email :

Comment

Nguyên văn bởi lightspy39 Xem bài viết
                    Chào bạn!

Trở nóng là thiếu công suất rồi nhé. Bạn nên nâng công suất trở lên hoặc tăng giá trị trở để giảm dòng điện ( Nếu giảm dòng led sẽ sáng tối hơn).

Chúc bạn thành công!
                    Dạ bro ơi, ý e nói là cái đèn led nó nóng đó. Mở tầm 10phut là nó nóng lắm, ko biết kiểu led nó mau nóng vậy hay là do gì hả các bro

Comment

Nguyên văn bởi lightspy39 Xem bài viết
                      Chào bạn!

Chúc bạn thành công!
                      Dạ bro ơi, ý e nói là cái đèn led nó nóng đó. Mở tầm 10phut là nó nóng lắm, ko biết kiểu led nó mau nóng vậy hay là do gì hả các bro

Comment

bn thấy nó ăn dòng 350ma ko , nóng là bình thường thôi bn

Comment

LED LUXEON thì phải có tản nhiệt chứ...

Comment

Về tác giả

Collapse

tini2092005 Tìm hiểu thêm về tini2092005

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X