Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa chữa xe đạp điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi uret87 Xem bài viết
    Em thay bằng bo đa năng nên cũng ko dám khẳng định 100 % nhưng chắc chắn là giật do vấn đề về tín hiệu Hall,còn do cảm biến trong bánh xe thì có lẽ không phải(bo đa năng chỉ cần cắm giắc hall lần đầu xác định chiều quay còn xong rút ra xe vẫn chạy được).Em thay bo đa năng vào xe chạy bình thường nhưng vấn đề là tốc độ không đạt đến như bo cũ của nó dù đã dùng đến bo 500w. Bọn bảo hành nó thay bo hãng vào thì lại chạy được nhanh như cũ nên em không hiểu tại sao bo em công suất cao vậy mà vẫn ko max được tốc độ,chả nhẽ con ninja dùng động cơ công suất hơn 500w cơ.
    bo đa năng cho xe điện thì mình chưa lắp bao giờ nên không biết rõ lắm , vì toàn dùng bộ điều khiển giống như cũ để thay thế thôi , nếu bảo hành họ thay chạy tốt thì vấn đề không phải do cảm biến Hall trong bánh xe rồi , có thể do bo đa năng thay thế không được đúng theo các điều kiện quy ước nên đã xảy ra lỗi .

Comment

Bác quocthaibmt nếu như mình thay được giống cũ là tốt nhất,nhưng bo hãng thì thường đắt nên thay thì khó kinh tế.Bác mua khiển hãng nào và giá cả thế nào ạ,em mua khiển đa năng thì có mấy loại giá nó cỡ 170-180k loại 36-48v 350w,còn cái bo to 500w thì tầm 360k.Trong khi hỏi cái khiển Giant hãng hình như cỡ 550k,Khiển Ninja thì em chưa biết chỗ nào bán nên không biết giá,nhiều khi thay bo đa năng cũng không được vì nếu muốn đấu còi chống trộn vào không khai thác hết chức năng của còi đc.Bo đa năng tiện mỗi cái có dây đảo chiều động cơ thôi

Hy vọng luồng này có nhiều người tham gia chia sẻ kinh nghiệm để mọi người mới vào nghề có thể bớt những khó khăn trong bước khởi đầu

Comment

Nguyên văn bởi uret87 Xem bài viết
        Bác quocthaibmt nếu như mình thay được giống cũ là tốt nhất,nhưng bo hãng thì thường đắt nên thay thì khó kinh tế.Bác mua khiển hãng nào và giá cả thế nào ạ,em mua khiển đa năng thì có mấy loại giá nó cỡ 170-180k loại 36-48v 350w,còn cái bo to 500w thì tầm 360k.Trong khi hỏi cái khiển Giant hãng hình như cỡ 550k,Khiển Ninja thì em chưa biết chỗ nào bán nên không biết giá,nhiều khi thay bo đa năng cũng không được vì nếu muốn đấu còi chống trộn vào không khai thác hết chức năng của còi đc.Bo đa năng tiện mỗi cái có dây đảo chiều động cơ thôi

Hy vọng luồng này có nhiều người tham gia chia sẻ kinh nghiệm để mọi người mới vào nghề có thể bớt những khó khăn trong bước khởi đầu
        chỗ tôi giờ cũng ít làm cái món này rồi , vì nhu cầu không còn như trước nữa , còn phụ kiện thì tôi hay ra bãi phế liệu mua cả bộ (cũng hay gặp) giá rẻ lắm bộ 500w có vài chục ngàn thôi, bộ 800w 100ngàn . nhiều khi thấy cũng chẳng muốn mua .

Comment

Vừa rồi sửa cái xe đạp điện bị đứt dây tùm lum. Mở hộp điều khiển ra thì thấy lạ là cảm biến vị trí các pha trong bánh không lắp (jack không cắm). Nối lại dây ga là chạy, mấy tháng nay không vđ gì. Thế mới lạ! Có bác nào gặp chưa?

Comment

Về tác giả

Collapse

uret87 Tìm hiểu thêm về uret87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X