Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Súng hàn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Súng hàn

http://www.flickr.com/photos/34249786@N04/3824259495/
    em thấy nó có ờ ngoài tiệp sửa nồi cơm điện em có hỏi thì ông chủ đó nói còn nhỏ biết làm gì ( năm nay 16 rùi mà con nhỏ bótay.com với ông già đó ) . Em thấy cái này lạ qua ai biết công dụng của nó không? em thấy nó có gì là súng hàn vậy nó chắc có họ hàng với mỏ hàn nhỉ . nếu có họ hàng gì sao em thấy ít người sài nó thế ( súng hàn ) ? ai biết chỉ dùm . em có link đó <- no virut

mỏ hàn xung đấy em ạ.
    còn một cái trông như giùi cui là mỏ hàn nhiệt

Comment

Nó là mỏ hàn xung( ngắn mạch biến áp). Nhưng trông kiểu dáng thì có khi là loại cũng tương đối xịn.

Comment

các bác biết cái đó bao nhiêu ko ? Từ trước tới giờ em vẫn dùng loại 15k mua ở chợ trời. Khổ thân quá, vì ko có xiền. Nhưng xiền nào của ấy, dùng cái 15k đúng là.....

Em định đầu tư 1 cái mỏ hàn ngon ngon, đang kiếm xem cái nào dùng được. Bác nào biết giá thì post cho em với nhé. Thanks !

Comment

Nguyên văn bởi pk178 Xem bài viết
          các bác biết cái đó bao nhiêu ko ? Từ trước tới giờ em vẫn dùng loại 15k mua ở chợ trời. Khổ thân quá, vì ko có xiền. Nhưng xiền nào của ấy, dùng cái 15k đúng là.....

Em định đầu tư 1 cái mỏ hàn ngon ngon, đang kiếm xem cái nào dùng được. Bác nào biết giá thì post cho em với nhé. Thanks !
          Kiếm cái lõi biến áp và 1 thanh đồng mà tự làm 1 cái mỏ hàn xung. Mình làm 1 cái dùng 15 năm nay rồi vẫn OK! Nếu mua hàng làm sẵn thì giá khoảng 150k/cái.
          Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
          Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Cám ơn bác Hoangtam nhé. Bác có thể nói rõ được ko ? Nếu có thể, bác post sơ đồ mạch cho em xem với, mà thực sự thì nguồn xung em cũng chưa biết gì, vẫn đang tìm hiểu

Nếu làm theo như cái mỏ hàn of bác thì "thiệt hại" là bao nhiêu ? Mong bác chỉ bảo

Comment

pó chiếu>>> mò hàn xung >>>>>>""""súng hàn""""
              |

Comment

Nguyên văn bởi eyered3xxx Xem bài viết
                http://www.flickr.com/photos/34249786@N04/3824259495/
                em thấy nó có ờ ngoài tiệp sửa nồi cơm điện em có hỏi thì ông chủ đó nói còn nhỏ biết làm gì ( năm nay 16 rùi mà con nhỏ bótay.com với ông già đó ) . Em thấy cái này lạ qua ai biết công dụng của nó không? em thấy nó có gì là súng hàn vậy nó chắc có họ hàng với mỏ hàn nhỉ . nếu có họ hàng gì sao em thấy ít người sài nó thế ( súng hàn ) ? ai biết chỉ dùm . em có link đó <- no virut
                ngoài mỏ hàn xung nhưng bên phải là cái súng bắn keo sinicon, con trai mình 15 thôi nó hàn cũng siêu lắm
                Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Nguyên văn bởi pk178 Xem bài viết
                  Cám ơn bác Hoangtam nhé. Bác có thể nói rõ được ko ? Nếu có thể, bác post sơ đồ mạch cho em xem với, mà thực sự thì nguồn xung em cũng chưa biết gì, vẫn đang tìm hiểu

Nếu làm theo như cái mỏ hàn of bác thì "thiệt hại" là bao nhiêu ? Mong bác chỉ bảo
                  Gọi là mỏ hàn xung vì nó làm việc gián đoạn, khi nào cần hàn thì mới "bóp cò" nên có lúc gọi là mỏ hàn súng (cả hình dạng cũng có phần giống khẩu súng)
                  Bản chất mỏ hàn xung là một biến áp hạ thế cách li. Cuộn thứ cấp quấn khoảng 2 vòng dây khá to (thanh đồng to), tải của nó là đoạn dây đồng làm đầu mỏ hàn.
                  Nếu tự làm thì mua nguyên vật liệu chỉ hết dưới 100k nhưng làm một cái (không chuyên nghiệp) thì vất vả lắm. Chỗ mình có người chuyên làm mỏ hàn loại này, giá 150k/cái.
                  Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                  Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Ra chợ trời đầy. Giá chưa đến 120K. Hàn cũng được căn bản có biết sử dụng hay không thôi. Không phải cứ bóp cò cho nóng và chảy thiếc là xong. Nó còn cần rất nhiều kĩ thuật khác để hàn nhanh, đẹp và mỏ hàn bền. Có những người dùng mỏ hàn rởm mà vẫn có thể dùng cả chục năm trong khi có những người dùng mỏ hàn xịn chỉ một thời gian ngắn đã hỏng. Vì công suất nó cao nên việc cháy do không có kĩ thuật hàn là điều rất dễ xảy ra.

Comment

Mỏ hàn giờ có nhiều loại lắm nhưng tôi nghĩ dùng máy hàn mũi ấy..Giá ngoài chợ loại 45k là ngon rồi àh.Tôi đang dùng loại ấy nói chung thì cũng có chút hạn chế nhưng đối với SV như mình thì dùng loại ấy la ngon nhất tuy phải cắm điện gần 2 phút mới nóng va hàn được nhưng hàn lại dễ hàn và mối hàn vẫn đẹp như thường

Comment

mấy anh cho em hỏi thêm tí cái " gun " đó có sài tốt hơn cái mỏ hàn không , em mua cái mỏ hàn ở chợ trời có 15k mà cái mũi hàn = Fe <- cùi bắp em mua thêm cái mũi khác giá 10k sài thấy cũng tốt nhưng được một thời gian nó cũng .... em không biết phải làm sao mỏ hàn nhà em W là 40W nghe mấy anh kia nói W như thế mà tốt nhưng em hàn thấy nó có lúc không có ăn chì chán . Mấy anh nào có kinh nghiệm chỉ em .

Comment

Nói chung là tốt hơn cái loại mỏ hàn sợi đốt nhiều. Tốc độ hàn nhanh, có thể hàn các mối to bé đều được, tiết kiệm điện, an toàn....Chả thế mà nó đắt hơn mỏ hàn đốt nhiều lần, có cái còn đắt hơn vài chục lần.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                            Nói chung là tốt hơn cái loại mỏ hàn sợi đốt nhiều. Tốc độ hàn nhanh, có thể hàn các mối to bé đều được, tiết kiệm điện, an toàn....Chả thế mà nó đắt hơn mỏ hàn đốt nhiều lần, có cái còn đắt hơn vài chục lần.
                            tuy nó tốt thật. tốc độ nóng rất nhanh, an toàn (nếu không dùng thì không nóng), nhưng mũi hàn hơi to không thích hợp hàn các mối hàn nhỏ, loại này hơi to và nặng.

Comment

mình dùng đồ " second hand " ah` ra nhôm nhựa mua cái lõi về cùng " sếp " ngồi mua dây quấn mấy ngày dùng rất ngon , có điều dùng 110 v thôi (đồ nhật mà ) , dùng loại này nóng nhanh không như thằng kia muốn nóng nhanh phải lấy cái đèn khò ra hơ , nhưng đầu mỏ hàn thì hơi bất tiện lấy dây đồng loại lớn làm đầu , nếu dây nhỏ quá một tuần bứt sô luôn , còn lớn quá thì làm mấy cái li ti cũng chịu

Comment

Về tác giả

Collapse

eyered3xxx Tìm hiểu thêm về eyered3xxx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X