Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai chỉ mình làm mạch khuếch đại DC với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai chỉ mình làm mạch khuếch đại DC với.

Mình muốn khuếch đại 5V lên 12v hoặc 24V cho việc điều khiển, bác nào biết xin chỉ giáo mình. thank

Nguyên văn bởi seaking7641 Xem bài viết
    Mình muốn khuếch đại 5V lên 12v hoặc 24V cho việc điều khiển, bác nào biết xin chỉ giáo mình. thank
    ban dung nguon converter DC - DC di. Dien ap ra tuy y ban, ban co the thay doi so vong cua bien áp de thay doi dien ap ra
    Ko tin vào chính mình
    Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

dùng opto đi bạn
      Mobile: 0982263051

Comment

Nguyên văn bởi jimmymtv21 Xem bài viết
        ban dung nguon converter DC - DC di. Dien ap ra tuy y ban, ban co the thay doi so vong cua bien áp de thay doi dien ap ra
        Bạn có sơ đồ mạch không? share cho mình với nhé.

Comment

Tùy từng bài toán mà người ta chọn giải pháp khác nhau. Nhưng đây mình đưa cho bạn giải pháp cách ly Quang. Bạn xem qua và thử xem có thể giúp được gì không nhé
          Attached Files

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

Nguyên văn bởi nguyen.geo Xem bài viết
            Tùy từng bài toán mà người ta chọn giải pháp khác nhau. Nhưng đây mình đưa cho bạn giải pháp cách ly Quang. Bạn xem qua và thử xem có thể giúp được gì không nhé
            Bạn ở trên cần 5V to 12V(or 24V) chứ không phải là dùng nguồn điện 5V kích mạch 15V-24V đâu bạn(nếu thế thì dùng RELAY 5V cho sướng rồi)
            Kích 5V lên 12V-24V mà tổn hao ít thì chắc phải dùng ic thôi (có thể có cuộn dây)

Comment

nguồn 5V đó của bạn bao nhiêu A . bạn muốn up lên 12 or 24 thì công suất cũng ko được vượt quá công suất đầu vào
              bạn nên dùng cáh convert DC to DC tìm trên google có nhiều lắm
              chúc thành công

Comment

Bạn có sơ đồ mạch không? share cho mình với nhé.
                bạn dùng con IC nguồn 34063 đi, con này thì không phải nói nhiều nữa trên diễn đàn có nhiều ng nhắc tới rùi.
                mình upfile lên nhung ko dc.ban tự tra datasheet nhé. day la link down

http://www.datasheetcatalog.com/data...6/34063A.shtml
                Ko tin vào chính mình
                Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

mạch của bạn nguyen.geo khuếch đại tín hiệu xoay chiều akf, bạn ấy hỏi mạch dc mà.

Comment

Về tác giả

Collapse

seaking7641 Tìm hiểu thêm về seaking7641

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X