Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mấy pác cho em hỏi cái này là cái gì và dùng để làm gì ạh!........

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mấy pác cho em hỏi cái này là cái gì và dùng để làm gì ạh!........

em thấy mấy cái cáp sạc, cáp usb hay mấy cáp nối khác đều có cái cục này nhưng ko bít nó dùng để làm gì và trong đó có gì ạh? thanks mấy pác......... [IMG][/IMG]
    cái mà đánh dấu đỏ đó ạh!
    Last edited by 0976; 01-02-2010, 18:57.

[QUOTE=0976;239795]em thấy mấy cái cáp sạc, cáp usb hay mấy cáp nối khác đều có cái cục này nhưng ko bít nó dùng để làm gì và trong đó có gì ạh? thanks mấy pác......... [IMG][/IMG]
    cái mà đánh dấu đỏ đó ạh![/QUOT

Bên trong không có gì đâu chỉ là cục nam châm vỉnh cửu hình trụ tròn thôi. Dây ngỏ ra của nguồn quấn quanh cục nam châm vỉnh cửu hình trụ tròn này mục đích để dập tắc các dòng điện ngược khi rút nguồn ( mình nghĩ vậy ).
    Last edited by 89v51; 01-02-2010, 19:19.
    WHO AM I ??????????????

Comment

Hem phải Nam châm vĩnh cửu đâu mà là 1 cục na ná than chì hình trụ tròn nằm trong cái cục đấy. Cắt ra thử biết liền ah. Mà nó chắc chắn ko phải là kim loại.
      Nghe nói nó có tác dụng chống nhiễu gì gì ấy!
      Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

hic! có ai có câu trả lời hay hơn ko nhỉ! em ko dám phá, mất công lỡ cắt đứt dây adapter nối lại mất công! híc

Comment

Nguyên văn bởi 0976 Xem bài viết
          hic! có ai có câu trả lời hay hơn ko nhỉ! em ko dám phá, mất công lỡ cắt đứt dây adapter nối lại mất công! híc
          cái cục này thường có ở những loại cable hoặc thiết bị yêu cầu tín hiệu thật tốt, nó dùng để dập xung nhiễu gây ảnh hưởng tới tín hiệu

Comment

cái cục này thường có ở những loại cable hoặc thiết bị yêu cầu tín hiệu thật tốt, nó dùng để dập xung nhiễu gây ảnh hưởng tới tín hiệu
            trong đó là 1 cục hình như làm bằng bột ferit ép hay sao ý:d

Comment

em thấy mấy cái cáp sạc, cáp usb hay mấy cáp nối khác đều có cái cục này nhưng ko bít nó dùng để làm gì và trong đó có gì ạh? thanks mấy pác......... [IMG][/IMG]
              cái mà đánh dấu đỏ đó ạh!

Dùng từ khóa "ferrite core for power cord" mà kiếm nhé.

Nó là một loại "sắt non" dùng để chống nhiễu.

Comment

"dân ta phải biết sử ta ai mà không biết thì tra Google" theo tui thì nó là cục chống nhiễu như các bạn nói và cả điện trở để ổn đinh dòng điện nữa...

Comment

Cục đó là cục Ferit hình trụ thôi mà. dây quấn quanh đấy tương đương với cuộn cảm để ngăn các xung nhiễu tần số cao từ nguồn xuống máy.
                  Thất nghiệp :(

Comment

vậy có ai có thể làm 1 cục ấy ra nhùi dây không nhỉ....làm như cục ấy nhưng mà dây ở trong ...điều cộng lớn hết...làm dc thì mình mua lại với giá cao....vì mình thấy mấy dây nhỏ wá...mà cục đó làm saodc ...ai truyền bí wuyết mình mua cách làm vớii giá cao

Comment

Nguyên văn bởi emyeu_bacloc Xem bài viết
                      vậy có ai có thể làm 1 cục ấy ra nhùi dây không nhỉ....làm như cục ấy nhưng mà dây ở trong ...điều cộng lớn hết...làm dc thì mình mua lại với giá cao....vì mình thấy mấy dây nhỏ wá...mà cục đó làm saodc ...ai truyền bí wuyết mình mua cách làm vớii giá cao
                      Ghi gì ko hiểu gì hết.
                      Cái cục đó nè ( tháo từ cable tín hiệu vào máy chiếu). Khá cứng, rớt mấy lần rồi ko bể, hơi mẻ chút xíu thôi

Comment

cái cục đó ra ngoài mua có mà

Comment

vậy cái cục đó mình mua ở dâu mà nó tên gì.....ủa sao em thấy có cái cuc ko vậy....còn dây dây...mình có thể quấn dây cộng to được ko chứ em thấy dây của cáp dấy ...dây có bé tí àh ...em mún đổi dây + l7n1 hơn dc ko vây...mấuy Bác có thể làm cho em thấy dc ko em rất cám ơn mấy bác @@...em nghiên cứu lâu rùi mà ko bit' làm sao

Comment

cục đó nó chỉ bao bên ngoài bó dây thôi bạn chứ dây ko có quấn quanh nó, mình cắt dây xài rồi chỉ còn lại cục đó nó như vậy thôi.

Comment

woa....thế ah`....cục này hay nhĩ....vậy là sợi dây lòn vô trong thui ah`....mà sao em thấy có quấn giấy bạc để làm gì vậy....vậy mình cần mua giấy bạc quấn theo giống nó hay ko ...hay chỉ cần cái cục này thui....mình chỉ sỏ vô công dây diện là dc rùi hả.... O ------- = ---O------- ? = the' nay` dc chua Bac'

Comment

Về tác giả

Collapse

0976 Tìm hiểu thêm về 0976

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X