Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các vấn đề về điện cơ bản cần giúp đỡ .

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vanbon Xem bài viết
    Ở các nhà máy sản suất điện, các trạm biến áp trung gian, các cột điện người ta nối dây trung hòa với đất, nên khi ta chạm vào dây điện và chân tiếp xúc trực tiếp với đất thì sẽ có dòng điện chạy qua người. Còn nếu dép của bạn cách điện tốt với đất thì dòng điện qua ng khi đo rất nhỏ. Nên hầu như ko bị giật ( trừ những ng yếu bóng vía) . còn nếu dép bạn cách điện tuyệt đối thì lấy đâu ra dòng điện...Mình nói rất rõ ở trên mà bạn ko hiểu ah..trích: Thứ ba: dòng điện chỉ tồn tại khi là mạch kín (hiệu điện thế #0, Điện trở # vô cùng)
    Thế còn cái vụ :
    .. Vậy nếu không đi ra được thì mấy con electron nó tụ lại trong người em cả đống thế kìa hay là nó trở lại đầu A của nguồn .
    thì sao? hehe
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Thế tôi mới nói là bạn ấy hỏi mắc cười, mà tôi cũng nói vui thôi ko có ý j đâu.

Comment

bạn vào đây:http://eeelabs.org/index.php?option=...ong&Itemid=165

Comment

A, thế là thạc sĩ Lương Văn sơn đã nói rõ cái phần ".. electron tụ lại 1 đống trong người.." rồi, chẳng cần bổ sung gì thêm cả.

@Vanbon, Mình cũng đâu có ý gì đâu, chỉ nói là nếu bạn nào thấy dễ thì giải thích cho em nó hiểu cho mau mắn. Mình cũng thấy vui vì ...thấy mình có ích, ít nhất là cho 1 người như Quocbao2, dù mấy cái đó là cái đơn giản nhất. Ha ha.
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

quocbao2 Tìm hiểu thêm về quocbao2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X