Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho mình hỏi về tx2b-rx2b

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho mình hỏi về tx2b-rx2b

Mình mới vào nghề vì vậy hơi gà về phần kĩ thuật điều khiển từ xa .Các bạn cho mình hỏi về tx2b-rx2b muốn mã hóa và giải mã nó thì phải dùng chương trình gì và các mã hóa giải mã ra sao.Cách thức viết 1 chương trình mã hóa và giải mã vô nó .Có tải liệu hay sách vở gì không .Mình mới chỉ biết cái datasheet của nó thôi à mong các bạn giúp đỡ thêm .Mà ở ngoài nhật tảo có bán 2 loai ic này ko nhỉ .

tx-2b,rx-2b.

nếu mình ko nhầm thì TX-2B là mạch phát còn RX-2b là mạch nhận RF. Ngoài NT có bán đó loại có IC giai mã và cũng có loại chỉ có board phát và thu ko thôi.

Comment

T: transmiter, R: reciver. Cặp này có 5 lệnh, dùng nhiều trong các xe đồ chơi điều khiển từ xa (nhưng thường nó xài có 4 lệnh, còn 1 lệnh bỏ trống) bác xem kí hiệu của nó trong datasheet mỗi nút là 1 lệnh (bên phát) & bên thu có 5 ngõ ra tương ừng.
      Khi nút bên phát được bấm thì chân ngõ ra tương ứng bên thu sẽ có mức cao, các chân còn lại có mức thấp.
      Cặp RX-TX này đã được mã hóa sẵn lệnh, hình như mình không nạp lại được
      Khi sử dụng thì phải lắp modul RF thu phát cho nó hoặc dùng sợi dây điện nối chân data của TX với RX.

Mong giúp bạn được phần nào.

Comment

à mình hiểu rồi vậy là chỉ cần lắp theo dátaheet của nó thôi phải ko .Không cần phải mã hóa gì hết đúng ko thank ban nhiều

Comment

ok dúng roi đó bạn cú lấp theo sơ đồ trong datasheet la được chúc bạn thanh công
          STH-A1-13
          LIÊN HOÀI BẢO

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocsang1 Tìm hiểu thêm về ngocsang1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X