Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ trình bày nguyên lí mạch đk rơle ánh sáng !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ trình bày nguyên lí mạch đk rơle ánh sáng !!!

Hì hụi mãi mới vẽ xong cái mạch, xin các anh chỉ cho nguyên lí hoạt động mạch này. em mới học năm 2 học nhiều hjểu ít, hộ em tận tình chút nhá

Mach role anh sang của The Anh KK, trên Flickr

sao mà phức tạp phải dùng tới opamp vậy. 1 con quang trở, 1 con trans, 1 con trở, 1 cái biến trở, 1 cái tụ, 1 cái relay, 1 con diode l là đủ rồi bạn

Comment

à mạch này em thay R 1,5K = R 2K đc ko. Với lại lúc làm mạch em ko dùng rơle 14 chân mà thay bằng 5 chân 1 tiếp điểm cho gọn và bỏ R4, Led2, Led3 liệu có vấn đề j ko

Comment

thầy em bảo Thiết kế mạch điều khiển rơle theo ánh sáng (dùng quang trở, IC741). ko có sơ đồ nguyên lí. may mà xin đc cái này. mấy anh có mạch nào hay hơn ko ạ. cũng dùng IC 741 ấy

Comment

Nguyên văn bởi theanh_ksdt Xem bài viết
          à mạch này em thay R 1,5K = R 2K đc ko. Với lại lúc làm mạch em ko dùng rơle 14 chân mà thay bằng 5 chân 1 tiếp điểm cho gọn và bỏ R4, Led2, Led3 liệu có vấn đề j ko
          Sao lại phải dùng tới 2 biến trở cùng điều chỉnh một độ nhạy cho phức tạp ra. bạn có thể đấu thẳng Out của 7805 vào chân(2) 741.

Thay R1K5 bằng 2K không ảnh hưởng nhiều, mạch có thể hiệu chỉnh.

Mạch gố dùng 2 cặp tiếp điểm cho 2 LED để khi tối 1 đèn sáng 1 đèn tắt. Khi sáng thì đảo lại. bạn có thể dùng theo nhu cầu của minh với rơ le 5 chân

PT.
          Núi cao bởi có đất bồi
          Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
          Muôn dòng sông đổ biển sâu
          Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
            Sao lại phải dùng tới 2 biến trở cùng điều chỉnh một độ nhạy cho phức tạp ra. bạn có thể đấu thẳng Out của 7805 vào chân(2) 741.

Thay R1K5 bằng 2K không ảnh hưởng nhiều, mạch có thể hiệu chỉnh.

Mạch gố dùng 2 cặp tiếp điểm cho 2 LED để khi tối 1 đèn sáng 1 đèn tắt. Khi sáng thì đảo lại. bạn có thể dùng theo nhu cầu của minh với rơ le 5 chân

PT.
            dùng 2 biến trwr cung dc mà, đề phòng dùng nhiều quang trở nối tiếp
            tom and jery !!!!!!!

Comment

a1015 thay bằng c1815, bỏ luôn 7805
              Attached Files
              Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

Về tác giả

Collapse

theanh_ksdt Tìm hiểu thêm về theanh_ksdt

Bài viết mới nhất