Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến áp 1A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Biến áp 1A

mình đang có cái biến áp nó ghi là 24V 1A,nó có nhiều cấp điện áp lắm,có 9v 12v
    thế có nghĩa là sao ạ?có nghĩa là dòng 1A ứng với 24 V thôi à?thế 12V thì dòng là bao nhiều?nó có thể có dòng tối đa là bao nhiêu với mức 12V ạ?

có ai chỉ giúp mình với

Comment

Nguyên văn bởi Fireflies Xem bài viết
      mình đang có cái biến áp nó ghi là 24V 1A,nó có nhiều cấp điện áp lắm,có 9v 12v
      thế có nghĩa là sao ạ?có nghĩa là dòng 1A ứng với 24 V thôi à?thế 12V thì dòng là bao nhiều?nó có thể có dòng tối đa là bao nhiêu với mức 12V ạ?
      cái biến áp hàng lởm ấy nó chỉ đạt 50-70% giá trị công bố thôi . căn cứ vào kích thước fe và kích thước dây cuốn để biết nó đạt 1A/24V hay không
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

nó là biến áp mà ,có pải biến dòng đâu mà dòng thay đổi ,dòng ra là 1A cho các áp ra đó bạn ,thay đổi áp ra ng ta thay đổi số vòng quấn dây thôi

mà hàng Nhật tảo chắc k đc 1A đâu ,sêm sêm thôi

Comment

uh,thế nếu muốn lấy áp là 12V thì có thế đc dòng max là bao nhiêu anh?
          có lên đc 2A ko?nếu cái biến áp lí tưởng

Comment

à,ý là nếu 24V đc 1 A thì nó là 24VA thế có thể đưa về 12V đc 2 A ko?

Comment

uh,thế nếu muốn lấy áp là 12V thì có thế đc dòng max là bao nhiêu anh?
              có lên đc 2A ko?nếu cái biến áp lí tưởng
              bạn cần dòng 2A ak , hay cần dòng nhiêu thế

Comment

k được đâu ,trừ phi bạn quấn lại cái cục biến áp đó ,theo tính toán làm sao cho đầu thứ cấp ra 2A ,chứ cái biến áp đó 1A thôi

hoặc là dòng ra bạn đưa vào mạch khuếch đại lên

hoặc nữa là mình thấy có cục biến áp 3A .5A đó ,nếu dòng thế thì sài luôn

Comment

hi,thì đó,nếu bạn có cái mạch kích dòng lên thì chỉ mình với,
                  có phải dòng ra của máy biến áp là do điện trở cuộn dây quyết định ko nhỉ?
                  thấy muốn dòng lớn thì cái cuộn dây càng to

Comment

hi,thì đó,nếu bạn có cái mạch kích dòng lên thì chỉ mình với,
                    có phải dòng ra của máy biến áp là do điện trở cuộn dây quyết định ko nhỉ?
                    thấy muốn dòng lớn thì cái cuộn dây càng to
                    he he , theo lí thuyết thì U1/U2=N1/N2=I2/I1 nên mình nghĩ tăng dòng lên thì thay đổi số vòng dây quấn cho phù hợp

còn mạch kích thì mình k biết mạch thực tế thế nào ,vì mình cũng mới bắt đầu nghiên cứu ấy mà =.=

mình chỉ học lí thuyết thì dùng transitor khuếch đại lên thôi ,mà bạn iên tâm ,lát mấy a diễn đàn vào trả lời bạn đó mà

Comment

hi,cũng đang hóng mấy anh cao thủ vào,hihi.cái công thức bạn nêu hình như chỉ đúng vs lí tưởng thôi,chứ bình thường ko đúng về dòng đc phải

Comment

hi,cũng đang hóng mấy anh cao thủ vào,hihi.cái công thức bạn nêu hình như chỉ đúng vs lí tưởng thôi,chứ bình thường ko đúng về dòng đc phải
                        uhm lí tưởng chứ , thì lúc tính toán đa số tính tương đối thôi nên tính vậy cho nhanh với lại dùng công thức để hiểu tăng dòng tăng áp làm sao ấy mà ,chứ vật lí 12 có học qa cái công thức đầy đủ của cái này rùi mà

Comment

@ voi: chà chà chà
                          giải sử BA của bạn 24V 1A thì 12V sẽ đc 2A đó là nguyên tắc cơ bản của BA, áp giảm dòng tăng. Nhưng nếu tiết diện dây nhỏ thì sẽ ko đảm bảo dòng 2A đó

Comment

hi,cao thủ đây roài,thế có cách nào cho nó 2A ko anh?
                            em làm cái LA4440 mà nó kêu rồi,mỗi tội vặn to là nó ù,với lại chỗ nào nhạc trầm là tiếng nó nhỏ lại,nge mọi người bảo cái con IC đó cần ít nhất 3 A mới ổn.em định cố gắng cho nó lên tẹo

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                              @ voi: chà chà chà

giải sử BA của bạn 24V 1A thì 12V sẽ đc 2A đó là nguyên tắc cơ bản của BA, áp giảm dòng tăng. Nhưng nếu tiết diện dây nhỏ thì sẽ ko đảm bảo dòng 2A đó
                              hả , chứ e tưởng là nó quấn dây bên trong thay đổi số vòng cho áp khác nhau chớ =.=
                              mà hum bữa e chạy cái khoan = cục biến áp 24v/3A mà e chỉ sài có 6V ,thế hóa ra dòng ra biến áp là 12A cơ ak

Comment

Về tác giả

Collapse

Fireflies Tìm hiểu thêm về Fireflies

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X