Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đở nguồn DC !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đở nguồn DC !

Tình hình là cái nguồn DC 0-15 V.1A. Của em bị cháy con IC UA723 nên đành chế lại bằng LM317 dùng tạm.mà sao em cứ chỉnh trên vôn kế đúng số vôn mà lắp vào tải thì sụt áp trầm trọng.vd 9v->4v.vậy mạo muội hỏi anh chị em trên diễn đàn ai đã gặp trường hợp này và hướng khắc phục thì giúp em với

lm317 dòng cũng chỉ hơn 1A thôi, coi lại xem tản nhiệt cho nó, hoặc kiếm cái biến áp dòng lớn chút (3A -4a), Chú ý xem tải của bạn dùng có cao quá không, bạn có thể dùng trans (TIP41) KẾT HỢP với lm317 để nâng dòng xem sao.... sau đó gắn tải vào và cân áp theo tải của bạn.

Comment

Nguyên văn bởi hungtrinh36 Xem bài viết
      Tình hình là cái nguồn DC 0-15 V.1A. Của em bị cháy con IC UA723 nên đành chế lại bằng LM317 dùng tạm.mà sao em cứ chỉnh trên vôn kế đúng số vôn mà lắp vào tải thì sụt áp trầm trọng.vd 9v->4v.vậy mạo muội hỏi anh chị em trên diễn đàn ai đã gặp trường hợp này và hướng khắc phục thì giúp em với
      có thể tải lớn và dòng k đủ

Comment

bạn đã nắp 1 con điện trở nối từ chân 3 về chân 2 chưa?phải có nó đấy nó khoảng 200-240 ôm là được!

Comment

Mình lắp rồi.nhưng ko ăn thua.hay là dòng nhỏ wá nhỉ.thấy bảo tăng dòng bằng 2N2055.NHƯng con này khó kím wá.thế thay bằng D1047 hay d1649 đc ko

Comment

Mình lắp rồi.nhưng ko ăn thua.hay là dòng nhỏ wá nhỉ.thấy bảo tăng dòng bằng 2N2055.NHƯng con này khó kím wá.thế thay bằng D1047 hay d1649 đc ko
            bạn có thể dùng con D1047 CŨNG được, chú ý chân cẳng em nó mà lắp cho đúng: chân1 :Base, chân2: collector, chân3: emitter,
            còn con d149 có lẽ không thích hợp lắm với mạch nguồn của bạn, con này hợp với nguồn siwching
            2n2055 thông dụng mà, nếu tìm không có thì dùng TIP 31, 41,.. HAY b688, hoặc trans s9013 cũng được vì tải của bạn dòng cũng nhỏ mà..

Comment

niu su ap vay ban nen them con tụ từ 470->2000uF o ngỏa la dc

Comment

con 723 thiếu giống ji 2k-2,5k một con thôi , nên dùng LM723 vì nó có hồi tiếp nên rất ổn định , được ưng dụng trong nguồn chính xác và nguồn thí nghiệm đấy

VT
                http://baohanhbeptu.vn
                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

hungtrinh36 Tìm hiểu thêm về hungtrinh36

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...