Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi kinh nghiệm hàn linh kiện chân dán

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi kinh nghiệm hàn linh kiện chân dán

Mình có mua 1 ít linh kiện chân dán về, nhưng mà nó bé quá chưa quen hàn nên toàn die
    Các bác có kinh nghiệm chia sẻ chút ít cho e bít để đỡ uổng linh kiện đc ko ạ
    mà e thick hàng mấy con LED chân dán ý, ko bít hàn thế nào lun
    acmabenng@yahoo.com
    -

Hàn nhanh là thượng sách,đừng ngâm mỏ hàn lâu quá,đừng dùng mỏ hàn nhiệt độ cao quá,đừng dùng mỏ hàn bỉ rò điện nhiều quá,đừng...
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Tụi mình có up video hướng dẫn hàn linh kiện dán ở đây: Hướng dẫn hàn linh kiện dán. Hi vọng giúp ích cho bạn.
      Linh kiện điện tử KME
      www.kme.com.vn

Comment

Bác xem qua cái này nhé: Solder SMD Diode - YouTube

Comment

Nguyên văn bởi vuabicap
          sao ko vào đk bạn ơi
          vào xem bình thường mà.
          cái khâu cuối dùng bàn chải cọ sát như vậy ko chết chip hả các bác? vì khi mình cọ xát như vậy sẽ sinh ra tĩnh điện mà nếu IC mình là họ CMOS thì dễ đi lắm!
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

Nếu dùng mỏ hàn xung kiểu súng lục như bình thường thì phải có kỹ thuật nhấp công tắc liên tục để điều tiết nhiệt độ đầu mỏ hàn.
            Hoặc có điều kiện thì mua 1 cái mỏ nung kiểu Soldering Station là dùng ngon nhất( 500-600K), cũng có loại mỏ hàn nung có điều khiển nhiệt độ, tầm ~200K nhưng chưa thử dùng nó bao giờ.

Comment

Nguyên văn bởi noibinhyen Xem bài viết
              Mình có mua 1 ít linh kiện chân dán về, nhưng mà nó bé quá chưa quen hàn nên toàn die
              Các bác có kinh nghiệm chia sẻ chút ít cho e bít để đỡ uổng linh kiện đc ko ạ
              mà e thick hàng mấy con LED chân dán ý, ko bít hàn thế nào lun
              có thể do bạn chấm hàn lâu quá, mạch đồng cần phải sạch và quét nhựa thông lên trước khi hàn. Mình thường gỡ đồ dán cũn ra hàn có chết bao giờ đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

noibinhyen Đẹp lung linh nhưng ế la liệt :)) Tìm hiểu thêm về noibinhyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X