Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch đuổi muỗi?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đọc mười mấy trang mà vẫn chưa đưa ra đâu vào đâu cả, trc hồi năm 2 đại học em cũng đã từng làm thử 1 cái dùng dao động 2 con tran, như cuốn sách amchj điện lý thú, sau mình khuyếch đại biên độ của nó lên mà vẫn bị muỗi đốt như thường, nhưng ít hơn thôi. Hôm tr thấy ông chủ mua 1 cái về cảu best buy, chạy ngon thật, chuột cứ đâm vào tường chết, muỗi chạy hết. chắc về muơn ông ấy tháo ra chụp hình xem có j hay không. Nhưng theo tôi ngi thì nếu ng nào mình cũng cắm thì chắc chỉ đựoc 1 time ngắn là bọn nó sẽ quen,

Comment

• mạch nhìn hay hay nhưng hông biết chạy đc hông
      email:

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
        @@ đừng nói là code cho 8051 nha, ngày xưa có làm thử rồi, đưa ra buzz toàn nghe bụp bụp.
        dung la mình viết code 89s(vì nó rẻ nhất ) bạn làm rùi à nó kêu bụp bụp là sao ? Bạn chia sẻ ít kn đi, Bạn có tìm ra nguyên nhân kêu vậy ko ?

Comment

• Nguyên văn bởi chanhlun10 Xem bài viết
          dung la mình viết code 89s(vì nó rẻ nhất ) bạn làm rùi à nó kêu bụp bụp là sao ? Bạn chia sẻ ít kn đi, Bạn có tìm ra nguyên nhân kêu vậy ko ?
          mình đã từng làm 89 phát xung tạo âm thanh, 89 thường hay bị rết hoặc chạy sai khi có gắn cái gì là cuộn dây hoạt động đóng ngắt vào mạch dù có chống nhiểu đủ kiểu, kêu bụp bụp tới nay ko hiểu là do gì. Bạn làm thử đi

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
            mình đã từng làm 89 phát xung tạo âm thanh, 89 thường hay bị rết hoặc chạy sai khi có gắn cái gì là cuộn dây hoạt động đóng ngắt vào mạch dù có chống nhiểu đủ kiểu, kêu bụp bụp tới nay ko hiểu là do gì. Bạn làm thử đi
            89 hay bi rết là sao hả bạn. Để rảnh đi nhật tảo kiếm cái loa về test mà phải đủ công suất mới có tác dụng ko biêt mua loa ở đâu hả cac bác ai mua rùi chỉ em với

Comment

• em có 1 cái loa gắn cổng USB hok biết nó co dùng để đuổi muỗi dc ko nhỉ. em thì ko biết làm mạch mà chỉ muốn kiếm phần mềm cho laptop thui. Nhưng hok biết cái loa đó có tác dụng ko

Comment

• Nguyên văn bởi hithanhho Xem bài viết

mạch nhìn hay hay nhưng hông biết chạy đc hông
                Ơ Bác định đuổi muỗi nhà bác sang nhà em à..., nói thật với bác mấy mạch này không hiệu quả đâu, bác làm chi cho mệt, tôi cũng làm mấy mạch rồi, mạch chạy được, mạch không, vài bữa muỗi quen tần số là vẫn đốt như thường....

Comment

• Cuối cùng là có mạch nào hoàn chỉnh để dùng không vậy các bác ,ở quên muỗi nhiều quá.........

Comment

• Nguyên văn bởi ntcckcd Xem bài viết
                    đọc mười mấy trang mà vẫn chưa đưa ra đâu vào đâu cả, trc hồi năm 2 đại học em cũng đã từng làm thử 1 cái dùng dao động 2 con tran, như cuốn sách amchj điện lý thú, sau mình khuyếch đại biên độ của nó lên mà vẫn bị muỗi đốt như thường, nhưng ít hơn thôi. Hôm tr thấy ông chủ mua 1 cái về cảu best buy, chạy ngon thật, chuột cứ đâm vào tường chết, muỗi chạy hết. chắc về muơn ông ấy tháo ra chụp hình xem có j hay không. Nhưng theo tôi ngi thì nếu ng nào mình cũng cắm thì chắc chỉ đựoc 1 time ngắn là bọn nó sẽ quen,
                    Có chuyện này thật hả. Thấy toàn lời kêu ca không tác dụng thôi à.

PT.
                    Núi cao bởi có đất bồi
                    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                    Muôn dòng sông đổ biển sâu
                    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

• Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                      Có chuyện này thật hả. Thấy toàn lời kêu ca không tác dụng thôi à.

PT.
                      đúng là có tác dụng thật đó bác. Tuy nhiên muỗi gió(loại này ko đốt chỉ bẩn nhà thôi) thì vẫn vào như thường

Comment

cai mach nay cung hay .nhung khong biet la no co the troi tan so trong khoang 23khz khong nhi.dieu quan trong la the.minh thay co tu 1000mf on ap cho mach nay roi.nhu the lam sao ma tan so troi duoc chu.co nen giam cai tu nay khong.anh em nao lam hoat dong tot rui cho y kien cai

Comment

• Nguyên văn bởi hehehehehehe Xem bài viết
                          cai mach nay cung hay .nhung khong biet la no co the troi tan so trong khoang 23khz khong nhi.dieu quan trong la the.minh thay co tu 1000mf on ap cho mach nay roi.nhu the lam sao ma tan so troi duoc chu.co nen giam cai tu nay khong.anh em nao lam hoat dong tot rui cho y kien cai
                          cái tụ 1000 uF để lọc nguồn chả có dính gì tới tần số của 555

Comment

• Eeeeeee dung co dong den chi lan huong nhe !chi ay rat gioi cao tan day

Comment

• đúng là cái tụ 1000mf là để ổn áp.nhưng mà tụ to quá ổn áp rùi thì làm sao tần số biến thiên được.theo lan hương thì mạch biến thiên là do áp tăng giảm theo điện lưới cơ mà.?với lại cái mạch 555 đó hình như không phải phát tần số 25.33 khz thì phải có sai số tụ hay nhầm ở đâu ?ai biết chỉ giùm với????

Comment

• cho em hỏi, em định mua cái BestReject nhưng có người bảo cái này có xung từ trường đau đầu, ảnh hưởng não gì gì ý. họ kêu dùng thấy bị tê tay chân. chẳng biết có đúng không vậy? mà cũng đắt ghê cơ
                                Có công mài sắt có ngày

Comment

Về tác giả

Collapse

svdientu Tìm hiểu thêm về svdientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X