Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch đuổi muỗi?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin Chào Các Bạn
    hiện em đang làm đồ án cơ sở về đề tài : thiết kế mạch đuổi côn trùng
    yêu cầu : sử dụng BJT
    nhờ mấy anh mấy chị giúp cho em cái sơ đồ nguyên lý với.
    em xin cám ơn trước

Comment

• Click image for larger version

Name:	Hình ảnh003.jpg
Views:	1
Size:	86.4 KB
ID:	1371300 [B]anh chi dum chi nguyen ly hoat dong cua mach duoi muoi nay dum em nha. thank [/B]nhiu

Comment

• nhà mình có cái mạch của thằng best buy xài chưa đầy 1 năm mà tụ hạ áp c105k bị hư nên khi cắm điện nó cứ chớp tắt giống như yếu sinh lý nên mình có dịp bung ra sửa thì thấy toàn linh kiện dỏm của tàu,mạch thì cũng không phức tạp lắm,nhưng có con ic 8chân là không có số gì cả,thằng best buy mất dạy nó cà mất số rầu,bữa nào rảnh vẽ lại cho ae xem sao,không biết có ai cần kg nữa.mạch chính hãng của best buy đàng hoàng nha.
        song vi yeu dien tu

Comment

• Nguyên văn bởi kimlong4414 Xem bài viết
          nhà mình có cái mạch của thằng best buy xài chưa đầy 1 năm mà tụ hạ áp c105k bị hư nên khi cắm điện nó cứ chớp tắt giống như yếu sinh lý nên mình có dịp bung ra sửa thì thấy toàn linh kiện dỏm của tàu,mạch thì cũng không phức tạp lắm,nhưng có con ic 8chân là không có số gì cả,thằng best buy mất dạy nó cà mất số rầu,bữa nào rảnh vẽ lại cho ae xem sao,không biết có ai cần kg nữa.mạch chính hãng của best buy đàng hoàng nha.
          chụp hình cái mạch rõ rõ cũng đc rồi

Comment

• chưa có kết quả thực nghiệm trên con người ak các bác
            Lý Thuyết Và Thực Hành
            Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Mình cũng đã lắp thử mạch dùng IC555+4017 rồi những cũng chưa đánh giá được chính xác hiệu quả. Bác nào đã thử nghiệm rồi thì cùng chia sẻ xem thế nào.

Comment

• Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                theo CafeSangTao.info: The Leading Cafe Sang Tao Site on the Net

Mạch khá đơn giản, linh kiện dễ tìm, dễ ráp và dễ chạy. Công suất khoảng 5 W, tạo siêu âm khoảng 45 dB, đủ để mọi "chị" muỗi và chuột bọ hết hồn mà xa lánh với bán kính tác dụng đến trên 30 m. (Tần số là 23,33 KHz - 27,33 KHz (liên tục thay đổi chống "lờn thuốc" -LH).

Lan Hương xin đưa bài của ông "xã" lên để các bạn tham khảo.

Lan Hương.
                chị Hương chị cho em hỏi một chút về linh kiện của cái mạch được không ạ....

Comment

• mạch với 555 nè Click image for larger version

Name:	555.JPG
Views:	1
Size:	47.6 KB
ID:	1381151

Comment

• bạn nào có thể cho mình biết thông số các linh kiện trong mạch của chị lanhuong post ở đầu topic hay không vậy?
                    trang cafesangtao mình vào không được, ai biết chỉ cho mình với

Comment

• Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết

Đúng là mạch này đây.

Xin nói thêm : cafesangtao.info là nơi lưu trữ dữ liệu của cafesangtao.com trong thời gian nâng cấp và chuyển sang cafesangtao.vn . Nếu các anh vào link của cafesangtao.info vẫn đọc được bài của cafesangtao.com.

Thân.

Lan Hương.
                      dùng VDK để thay đổi tần số tự động dc đấy nhỉ ???

Comment

Về tác giả

Collapse

svdientu Tìm hiểu thêm về svdientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X