Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bác nào giúp em k.tra lại kái sơ đồ chống trộm bàng laser này cái hjx....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác nào giúp em k.tra lại kái sơ đồ chống trộm bàng laser này cái hjx....

em tìm trên mạng thấy kái sơ đò hay hay ,nhưng làm xong thì chi hoạt dong dc 50% thui hjx ,tức la chỉ có mạch nguồn la ok còn mạch chống trôm thi em k.tra di k.tra lại may lần dau thay sai sot chỗ nào đâu hjx may bác giúp dùm em nhé. tks
    so do mach:
    Click image for larger version

Name:	clip_image002.jpg
Views:	1
Size:	54.0 KB
ID:	1412193

mạch nó ko chạy hay nó chạy ra sao??? cho xíu thông tin nữa đi.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

mạch nó luôn báo hay là ngắt laze vẫn không báo ? đã che tối quang trở trong 1 cái ống đen chưa?
      Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

em che quang tro vao ong den luon roi,noi chung la mach chi dung dc mach nguon la cho ra dong 5V thoi may bac a,con lai thi no cu do do ra hjx ko ko co ap ngay cho kọ bao do may bac, may bac pro kjem tra gjup em caj mach do voi

Comment

Nguyên văn bởi doi_fieu_bac Xem bài viết
          em che quang tro vao ong den luon roi,noi chung la mach chi dung dc mach nguon la cho ra dong 5V thoi may bac a,con lai thi no cu do do ra hjx ko ko co ap ngay cho kọ bao do may bac, may bac pro kjem tra gjup em caj mach do voi
          Bạn làm ơn viết bài có dấu dùm.

Con IC alarm bạn dùng con gì?
          Gmail:

Comment

HT2860B chỉ là ic báo động thôi sơ đồ chân của nó nèk

Name:	clip_image001.jpg
Views:	2
Size:	43.6 KB
ID:	1358864

Comment

mà minh cũng đã thư dùng VOM đo áp ở cong vao ic HT2860B thì ko thấy tín hiệu gi hết hix

Comment

mà minh cũng đã thư dùng VOM đo áp ở cong vao ic HT2860B thì ko thấy tín hiệu gi hết hix

Comment

HT2860B chỉ là ic báo động thôi sơ đồ chân của nó nèk

[ATTACH=CONFIG]41870[/ATTACH]
                  Bạn đưa mạch lên 1 đằng rồi ai biết bạn ráp hoàn chỉnh như thế nào,bạn kết nối mạch trên với IC HT2860 như thế nào.
                  Bạn cần đưa sơ đồ cuối cùng mà bạn lắp thì mọi người mới biết chỗ sai của bạn đc.

Theo như con IC HT2860 các nút nhấn nó nối với nguồn vcc trong khi mạch trên của anh minhdt thì nguồn cấp cho HT là âm.Ko biết bạn kết nối như thế nào?

"Treo đầu dê bán thịt chó" thế này muốn giúp cũng chẳng biết giúp thế nào.
                  Gmail:

Comment

trước mắt lắp 1 con led với điện trở vào thay chổ mạch chuông xem nó có chạy không đã, bạn phải làm từng phần hoạt động rồi mới làm những phần tiếp theo
                    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

nói thạt thi mình học vè điện lạnh nên ko rành mấy cái này lắm thấy hay hay nên lắp thử, mình thấy sơ đò sao thi láp vay thoi hjx mjnh co thu lắp led vao lun rồi nhung hoan toàn ko có dòng áp nào tại ngõ ra ic HT2860 ca dùng VOM đo thi cũng cha thấy động tỉnh j`

Comment

nói thạt thi mình học vè điện lạnh nên ko rành mấy cái này lắm thấy hay hay nên lắp thử, mình thấy sơ đò sao thi láp vay thoi hjx mjnh co thu lắp led vao lun rồi nhung hoan toàn ko có dòng áp nào tại ngõ ra ic HT2860 ca dùng VOM đo thi cũng cha thấy động tỉnh j`
                        chú mắc mạch như thế nào có thể vẽ lại ko

Comment

Name:	chongtrom.jpg
Views:	1
Size:	35.4 KB
ID:	1358882
                          đó anh em lắp mạch cho IC2860 riêng cho ra ic2860 em đo ko có tí áp nào hết hjc

Comment

lần đầu tien sử dung orcad có j sai sót may bac thông cam hj

Comment

nguồn thì em dùng sạc dt nên phần biến áp va cầu diode em bỏ wa lun

Comment

Về tác giả

Collapse

doi_fieu_bac Tìm hiểu thêm về doi_fieu_bac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X