Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp về biến trở 5 chân!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp về biến trở 5 chân!!!!

mọi người vào giúp với nhé. bạn nào có tài liệu gì về biến trở 5 chân thì cho mình xin nhé, không biết tên của nó thế nào và nguyên lý sao cả. thank mọi người nhé.

Nguyên văn bởi vios Xem bài viết
    mọi người vào giúp với nhé. bạn nào có tài liệu gì về biến trở 5 chân thì cho mình xin nhé, không biết tên của nó thế nào và nguyên lý sao cả. thank mọi người nhé.
    Nó ở trong Radio Cassette phải không bạn?

Comment

mình nghe nói trong radio có nhưng mình chưa tìm hiểu, mình chỉ thấy con biến trở 5 chân trong mạch đèn bàn thôi bạn, tìm hoài mà k thấy gì về nó cả.

Comment

Nguyên văn bởi vios Xem bài viết
        mình nghe nói trong radio có nhưng mình chưa tìm hiểu, mình chỉ thấy con biến trở 5 chân trong mạch đèn bàn thôi bạn, tìm hoài mà k thấy gì về nó cả.
        Biến trở trong mạch đèn bàn là biến trở có kèm theo công tắc (để tắt mở đèn). Vì vậy, cộng thêm 2 chân nối với tiếp điểm công tắc nên nó có 5 chân.
        Biến trở trong một số Radio- Cassette lại khác. Đó là biến trở đôi, dùng để điều chỉnh âm lượng 2 kênh L,R cùng một lúc. Lẽ ra biến trở đôi phải có 6 chân, nhưng có hai chân được nối chung, nên chỉ ra có 5 chân. Hai chân nối chung sẽ làm chân nối masse của mạch âm lượng. Rất tiếc chưa có hình, nếu tìm được hình sẽ đưa lên cho bạn xem.

Comment

Chuẩn 100% không phải chỉnh
          ĐT 0975 830 777

Comment

đúng là con biến trở công tắc mình muốn nói, không biết sơ đồ chân và hoạt động như thế nào cả? mong các bạn chỉ giáo.

Comment

Cái này chứ gì. (Mới có 08 giờ 55 phút mà sao WEB mình lại 14 giờ 53 phút nhỉ?)

Chúc vui.
              Attached Files

Comment

cảm ơn pác đã học thêm được 1 điều nữa

Comment

Về tác giả

Collapse

vios Tìm hiểu thêm về vios

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X