Thông báo

Collapse
No announcement yet.

STM32xxx Streaming Video + Display

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• STM32xxx Streaming Video + Display

Chào anh chị, em là newbie, học công nghệ thông tin và biết 1 chút lập trình. Bây giờ em đang làm đồ án cho môn học, đề tài của em là cái camera cửa ấy ạ. Gồm một cái đặt trong nhà và 1 cái đặt ngoài cửa, cả 2 đều có màn hình cảm ứng 5 inches, camera và mic. Em muốn làm một board để hai cái đó có thể streaming video có kèm âm thanh cho nhau. Em muốn tự làm từ thiết kế 1 board, kết nối với màn hình, camera và mic, sử dụng STM32xxx (vì em không biết nên chọn loại vxl nào hợp lý), mong các anh chị giúp đỡ ạ.
    - Đầu tiên là về lựa chọn vxl thì nên chọn loại nào vừa giá thành tốt mà vừa dễ làm mạch.
    - Thứ 2 là nên chọn loại màn hình nào, nếu sử dụng màn hình của China rồi dùng luôn STM32 làm MCU được không ạ, vì như thế mình sẽ tiết kiệm được diện tích cho board và display.
    - Thứ 3 là phần thiết kế mạch, các bác nếu rảnh có thể hướng dẫn em qua được không ạ, trước em có được học 1 tuần về proteus, chắc cái đó dành cho mấy newbie thôi, và mạch cho vi sử lý micro thì khó quá vì chân nó bé, toàn linh kiện dán. Cả chỗ in mạch nữa vì cái đó chắc không thể làm thủ công được rồi ạ. Em ở ngoại thành Hà Nội.
    Rất xin lỗi vì cách biểu diễn của em không được rõ ràng, mong các bác thông cảm ạ!
    Điện tử là niềm vui của tôi, tôi yêu sáng tạo!

Có bác nào biết không giúp em với

Comment

CNTT thì mua con Rasberry Pi về cài Linux rồi viết phần mềm thôi. STM32 yếu sinh lý không làm nổi chưa chắc làm nổi vụ này đâu.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
        CNTT thì mua con Rasberry Pi về cài Linux rồi viết phần mềm thôi. STM32 yếu sinh lý không làm nổi chưa chắc làm nổi vụ này đâu.
        ESP8266 đã có thể live stream camera IP rồi trong khi ESP clock có 160MHz, STM32F407 cũng 168Mhz chứ có phải ít đâu
        Với lại cái em muốn là tự thiết kế một board mạch với chức năng như vậy, chứ ăn sẵn thì điểm đâu có cao, khác gì làm assignment cho môn đâu ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

nutekid Tìm hiểu thêm về nutekid

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X