Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tối ưu H-Bridge ir2184

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tối ưu H-Bridge ir2184

Hiện tại e có đang làm về cầu H sử dụng đệm ir2184 , mạch e làm chạy ngon nghẻ (đủ loại PID) sử dụng cách ly opto tpl250 , NHƯNG do là cần đến 4 con tlp250 để cách ly 4 tín hiệu đưa vào 2 con ir2184 nên chi phí mạch khá cao , em tham khảo 1 số driver trên mạng thấy họ hay dùng chỉ có 1 con opto HCPL2631 (hay A2631), e tìm hiểu con này cách ly được 2 tín hiệu , nhưng chỉ có vậy(2 tín hiệu) thì e ko thể hiểu được họ cấp thế nào cho 2 con ir2184 để lái được động cơ ? Có cao nhân nào đã làm rồi có thể khai sáng giúp em được ko ạ !!!!! ☹☹☹☹☹

Sao không dùng con IR2110 để lái Fet cho cầu H. Sẽ không cần TLP250

https://www.infineon.com/dgdl/ir2110...5355c80333167e

Comment

Bác dùng ir2110 thì dùng con cách ly nào thế ạ ? Số lượng nữa? Ir2110 thì lúc này có đến 6 chân cần điều khiển (3 chân cho mỗi con ir Hin Lin SD)

Comment

Đã có 4 con TLP rồi còn dùng thêm 2 con IR làm gì nữa. Dùng 2 TLP lái thẳng cho 2 con MOS LS, mắc thêm mạch bootstrap cho 2 con TLP còn lại để lái cho 2 con MOS HS

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
          Đã có 4 con TLP rồi còn dùng thêm 2 con IR làm gì nữa. Dùng 2 TLP lái thẳng cho 2 con MOS LS, mắc thêm mạch bootstrap cho 2 con TLP còn lại để lái cho 2 con MOS HS
          Tự làm mạch boostrap e thấy đắt hơn là mình mua con ir bác ạ , mất công hàn gắn thiết kế nữa , ko biết bác có schematic nào về basic bootstrap k em tham khảo với ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

ThanhNeymar Tìm hiểu thêm về ThanhNeymar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X