Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em làm đồ án tốt nghiệp sử dụng IC số.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em làm đồ án tốt nghiệp sử dụng IC số.

Thưa các Bác em sắp tốt nghiệp và được nhận làm đồ án:
    Đề tài: Thiết kế mạch điều khiển LED ma trận sử dụng IC số.
    Rất mong mọi người giúp đỡ em để hoàn thành đồ được tốt nhất.
    Mọi người gửi cho em xin mạch nguyên lý điều khiển LED ma trận 1 màu. Trên diễn đàn ai đã từng làm có thể cho em xin tài liệu và SĐT để em có thể hỏi và giúp đỡ em trong quá trình làm.
    Em xin cảm ơn!

các bác ạ ! giờ e không biết định hướng làm như thế nào nữa rất mong các bác giúp đỡ để e định hướng cách làm với ạ! e xin cảm ơn các bác nhiều !

Comment

Điều khiển Led matrix bạn nói chụ thể xem .
      "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
      Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

led matrix dùg ic số,? làm sao thay đổi nội dung bạn? chac ban nhầm rùi đó. dùng vdk 89 thì oke hơn.mình sẽ giúp
        không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
          led matrix dùg ic số,? làm sao thay đổi nội dung bạn? chac ban nhầm rùi đó. dùng vdk 89 thì oke hơn.mình sẽ giúp
          Cảm ơn bạn trước nha. Để chiều mình gặp gv hướng dẫn xem cụ thể như thế nào đã.

Comment

Nguyên văn bởi kieunamthanh Xem bài viết
            Thưa các Bác em sắp tốt nghiệp và được nhận làm đồ án:
            Đề tài: Thiết kế mạch điều khiển LED ma trận sử dụng IC số.
            Rất mong mọi người giúp đỡ em để hoàn thành đồ được tốt nhất.
            Mọi người gửi cho em xin mạch nguyên lý điều khiển LED ma trận 1 màu. Trên diễn đàn ai đã từng làm có thể cho em xin tài liệu và SĐT để em có thể hỏi và giúp đỡ em trong quá trình làm.
            Em xin cảm ơn!
            bạn có giỡn hông vậy? bà con ở đây dùng MCU/vdk mà còn khóc lên khóc xuống để viết chương trình cho led matrix. Đằng này bạn dùng IC số, chắc bạn lạc vào hoang đảo hay sao và trong tay chỉ có ic số!...
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

à! làm được nhưng rất khó.
              bạn biết ROM, RAM, counter chưa?
              Mãi đi tìm vàng.

Comment

có lẽ có 1 cao thủ ẩn danh, nay mún thử kiến thức thiên hạ đó. xem thiên hạ cao thấp ntn?
                không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Các Bác nói vậy chứ. Em mới nhận được Nội dung đồ án là như vậy nên mới lên đây hỏi trước ạ. Mai em gặp giáo viên hướng dẫn sẽ biết cụ thể rồi bảo các bác giúp đỡ sau. Chưa gì các bác đã chém như thế này em run quá.

Comment

Ồ cái đồ án của ban thật hay ,Ban cho moi người biết ban học trường nào và giáo viên nào ra đề tài này là ai z ? Thật ra
                    làm bằng ic số thì đc ,NHƯNG chắc tốn khoảng vài chuc con ic logic ..... và cái mach chắc cũng to lắm

ban thử lên hỏi ông thầy xem ổng có làm dc ko ?
                    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Phản biện tí: Thế lúc mà con Z80 đang còn "ngủ nướng" thì mấy cái bảng LED quang báo chạy bằng gì? IC số cả đó. Chỉ có điều, bảng mạch to bằng nửa cái chiếu !

Ví dụ làm trên ma trận LED 8 x 8 thì đâu đến nỗi phức tạp. Và đối với "quy mô" một bài của sinh viên thì như vậy là vừa phải.
                      Chỉ có điều ông thầy này hoài cổ quá. Người ta từ vđk chạy lên PIC, SoC, Nó... Cụ này lại giật lùi về IC số.
                      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                        Phản biện tí: Thế lúc mà con Z80 đang còn "ngủ nướng" thì mấy cái bảng LED quang báo chạy bằng gì? IC số cả đó. Chỉ có điều, bảng mạch to bằng nửa cái chiếu !

Ví dụ làm trên ma trận LED 8 x 8 thì đâu đến nỗi phức tạp. Và đối với "quy mô" một bài của sinh viên thì như vậy là vừa phải.
                        Chỉ có điều ông thầy này hoài cổ quá. Người ta từ vđk chạy lên PIC, SoC, Nó... Cụ này lại giật lùi về IC số.
                        năm 1 năm 2 chưa học vi điều khiển. Lúc em học chỉ làm với led bẩy đoạn + flip flop còn khóc lên khóc xuống

Làm quang báo thì đơn giản, còn ma trận em không mường tượng được sẽ như thế nào chỉ biết 555 tạo xung Chờ các cao thủ gợi ý!

Comment

thưa các bác chiều nay e đã gọi cho giáo viên hướng dẫn rùi a ,ông ay bảo là dùng IC số điều khiển led đơn thui ak và ông ay bảo nghiên cứu về thanh ghi dịch .rất mong các bác giúp đớ em ! em xin cảm ơn các bác!

Comment

555 - 4017 ,cái này nhìu lăm
                            không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                              555 - 4017 ,cái này nhìu lăm
                              ghi dịch thì phải là 555 - 74164 chứ 4017 làm gì ghi dịch đc

Comment

Về tác giả

Collapse

kieunamthanh Tìm hiểu thêm về kieunamthanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X