Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch dao động đa hài 3 transistor có điều chỉnh tần số

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch dao động đa hài 3 transistor có điều chỉnh tần số

Mình cần thay 1 con điện trở 47k trong hình thành 1 con biến trở để chỉnh tốc độ nháy của 3 đèn led mà không biết chỉnh sửa ra sao, ai biết chỉ giúp mình với ạ. Mình thử thay con biến trở vô vị trí R1 thì chỉ có con đèn led 1 thay đổi tốc độ nháy thui.đề bài chỉ cho nhiêu đó linh kiện nên mình bó tay rồi, mong mọi người ai biết chỉ giúp mình xin cảm ơn nhiều.

Nguyên văn bởi nam170402 Xem bài viết
    Mình cần thay 1 con điện trở 47k trong hình thành 1 con biến trở để chỉnh tốc độ nháy của 3 đèn led mà không biết chỉnh sửa ra sao, ai biết chỉ giúp mình với ạ. Mình thử thay con biến trở vô vị trí R1 thì chỉ có con đèn led 1 thay đổi tốc độ nháy thui.đề bài chỉ cho nhiêu đó linh kiện nên mình bó tay rồi, mong mọi người ai biết chỉ giúp mình xin cảm ơn nhiều.
    Cắt ra nối như vầy bạn nhé!
    Click image for larger version

Name:	Không có tiêu đề.jpg
Views:	1507
Size:	37.1 KB
ID:	1728906

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết

Cắt ra nối như vầy bạn nhé!
      Click image for larger version

Name:	Không có tiêu đề.jpg
Views:	1507
Size:	37.1 KB
ID:	1728906
      Cám ơn bác nhiều lắm nha, em mới test trên proteus thấy chạy ổn. Mà ông thầy em cho đề chỉ có 2 con điện trở 47k vậy có cách nào bớt đi một con trở 47k mà mạch vẫn hoạt động ổn không bác?

Comment

Nguyên văn bởi nam170402 Xem bài viết

Cám ơn bác nhiều lắm nha, em mới test trên proteus thấy chạy ổn. Mà ông thầy em cho đề chỉ có 2 con điện trở 47k vậy có cách nào bớt đi một con trở 47k mà mạch vẫn hoạt động ổn không bác?
        Mạch đa hài thì phải có Rb riêng chứ, sao dùng chung được? Nếu thày...keo quá thì ráp như này, dư cho thầy 1 con 47K luôn!!!:

Click image for larger version  Name:	Không có tiêu đề.jpg Views:	0 Size:	30.6 KB ID:	1728912

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết

Mạch đa hài thì phải có Rb riêng chứ, sao dùng chung được? Nếu thày...keo quá thì ráp như này, dư cho thầy 1 con 47K luôn!!!:

Click image for larger version Name:	Không có tiêu đề.jpg Views:	0 Size:	30.6 KB ID:	1728912
          Ok cám ơn bác nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

nam170402 Tìm hiểu thêm về nam170402

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X