Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nhân áp ( Voltage Multiplier) 230V -> 12kV / 10mA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nhân áp ( Voltage Multiplier) 230V -> 12kV / 10mA

Thân chào mọi người,
    em mới nhận đề tài, thiết kế một bộ nhân điện áp với gợi ý là mạch "Voltage Multiplier". Em đang bắt đầu tìm tài liệu và đọc lý thuyết liên quan, cũng như thử giả lập trên LTSPICE. Em xin phép hỏi các bác có kinh nghiệm và hứng thú với mạch điện này chia sẻ thông tin cùng em với ạ!
    Em thử giả lập nhưng đầu ra bị giao động nhiều quá. Bác nào có kinh nghiệm về mạch lọc không giúp em với !
    Em trân thành cảm ơn !

làm luôn đi bác ơi, đừng thử mô phỏng
    do là mạch nhân áp, lợi dụng nạp xả của tụ để tăng áp nên làm sao ổn định nè
    nhận lập trình : pic, adruino, avr...
    tuấn 0120.6166.579 - 0908.398.371
    quận 9, HCM

Comment

Chắc phải vài tầng nhân áp mới đạt được 12KV !

Comment

Nguyên văn bởi KaiserNguyen Xem bài viết
        Thân chào mọi người,
        em mới nhận đề tài, thiết kế một bộ nhân điện áp với gợi ý là mạch "Voltage Multiplier". Em đang bắt đầu tìm tài liệu và đọc lý thuyết liên quan, cũng như thử giả lập trên LTSPICE. Em xin phép hỏi các bác có kinh nghiệm và hứng thú với mạch điện này chia sẻ thông tin cùng em với ạ!
        Em thử giả lập nhưng đầu ra bị giao động nhiều quá. Bác nào có kinh nghiệm về mạch lọc không giúp em với !
        Em trân thành cảm ơn !
        230v---->12kv dòng 10mA ? đụng vào nó là tóe lửa, có khi không còn sống để làm bài tập.

Comment

Tóe thật mà bác, gớm lắm. nên mới dám thử mô phỏng thôi, nhưng mà đầu ra không được ổn định lắm.

Comment

Đúng rồi bác ạ, nhiều tầng là khác, em thử lên tới 14 tầng thì mới lên được 12-14kV. nhưng mà càng nhiều tầng thì đầu ra càng không được đẹp. Bác có ý tưởng gì không ?

Comment

vậy nên em mới thấy vấn đề, e đang nghĩ cho tăng mạch vào cao lên, rồi qua mấy tầng nhân áp thôi thì đầu ra chắc ổn định hơn tí, nhưng mạch vào cao thì linh kiện lại đắt :/

Comment

Về tác giả

Collapse

KaiserNguyen Tìm hiểu thêm về KaiserNguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X