Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch khuếch đại đầu cân

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch khuếch đại đầu cân

cháo các bác. em đang làm đồ án về hệ thống cân băng tải . tín hiệu áp của load cell bé quá không đủ để đưa vào modul analog của plc . bác nào đã làm rồi cho em xin cai mạch khuếch đại này được không ạ.

chán quá không có ai quan tâm đến câu hỏi của em . em có y định dung con lm324 nhưng mình phải dùng mấy con ic thì kô rõ. vì khuếch đại tín hiệu tương tự phải lọc nhiễu . em chỉ mong bác nào đã làm rồi post lên diễn đàn cho em cùng mội người tham khảo.

Comment

LM324 là dòng op-amp thông dụng bị giới hạn bởi nhiễu, điện áp lệnh đầu vào ... nên không thể dùng cho tín hiệu quá bé được. Để khuếch đại tín hiệu từ load-cell cần dùng những con chuyên dụng, kiểu như dòng XTR của TI, hoặc vài con AD... của Analog Device. Google một lúc là ra cả đống.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Để khuếch đại cho loadcell bạn có thể dùng OP07, hoặc các chip chuyên dụng khuếch đại loadcell INA125, INA128..., mấy con này thì có sẵn điện áp cấp cho loadcell, bạn có thể dùng lm324 để lọc hạ thông tín hiệu.

0988467839

Comment

bác nào có mạch này thì post lên đi ạ. về cái khoản mạch thì em không rảnh nhiều lắm .

Comment

minh cung dang lam mach khuyech dai cho loadcell..nhung cung dang gap kho khan.co j minh trao doi ha...mail minh la ..boydemen89b@yahoo.com

Comment

Các bác có mạch khuếch đại con OP07 ko?Mình đang làm mạch này cho loadcell với độ lợi khoảng 16000, Mong các cao thủ ra tay giúp
              Tự động hóa hôm nay cho một thế hệ robot mai sau

Comment

Mấy sư huynh ơi! em hiện tại đang làm đồ án về cân băng tải su dụng loadcell.Bác nào có tài liệu gì gửi cho em xin với. Em xin cảm ơn!
                mail em là : matconpc@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

luctadien Tìm hiểu thêm về luctadien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X