Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy thu AM dân dụng dùng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Viemmangtui Xem bài viết

Dạ con tụ bị vỡ là 2pi ạ ^^!
    con lấy keo dán sắt dán lại mối đứt của sợi dây truyền động kéo tụ CV ^^! con không biết dây ấy tìm ở đâu hihi. Với cây kim chỉ các tần số mặt trước con tính lấy sợi đồng cứng làm vì nó không có.
    Làm sao cháu biết nó 2pi? tính ra hay đo con khác?
    Ra chợ Nhật tào mua 1 cuộn dây chỉ nilon nơi bán dây điện từ. Còn không ra chợ nào cũng được mua sợi dây dù, rút ruột nó ra có sợi chỉ nhỏ là xong.

Comment

• Dạ con tìm trên trang 320v có bài viết về sóng ngắn ạ ^^!
      Sợi chỉ con dán keo nó kẹt tiếp ạ ^^!! vui hết biết.
      Để mai con đi mua thử họ có không, nhưng nếu là dây nilon sao nó bám vào trục xoay mà không trượt à Bác ???
      Trong thời gian chờ linh kiện con hoàn thiện vỏ và phần râu ria ạ.

Comment

• Các bộ tt khác nhau. Khog lấy cái màu vàng thay cho cái màu đen hay trắng. Chớ có tin tưởng mất công thí nghiệm.
        Dây nylon quấn 3 vòng vào trục vặn. Gắn vào puly bởi 1 lòso nên lúc nào dây cũng căng ma sát nhiều.

Comment

• À vậy con lấy dây dù thử trước, hình như con có 1 đoạn ^^!

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

ok , chú sẽ gửi kèm cho cháu 1 xác máy radio NATIONAL STEREO thập niên 70 còn 80% , vì mất một vế công suất 1 loa , còn 1 loa , để cháu có điều kiện tìm hiểu và test mạch radio khi gặp khó khăn về mạch , dùng mạch này để kiểm tra mạch kia
            Chú ơi chú gửi hàng chưa ạ?? cho cháu xin mã bưu để canh khi nào họ giao hàng cháu ở nhà nhận ạ. Cháu nhắn tin vào mục tin nhắn của chú không được ạ.

Comment

• Bác Vị ơi ! Bác giúp con tính con tụ dưới gầm cuộn 455khz màu trắng ấy được không ạ. Bác cần thông số ra sao con đo ạ !
              Bên cuộn đối xứng 2 bên điều là 2,5 om và con tụ nối đầu và cuối cả 2 cuộn. bên còn lại là 0,5 om ạ.

Comment

• Con đo rồi ạ :
                Click image for larger version  Name:	trngtan.jpg Views:	0 Size:	11.4 KB ID:	1716742
                Dòng qua là 400mA áp 5v1 ạ.
                Mối giữa là chân 2 lên nguồn, đoạn 2,4om vào chân C, đoạn 2,5om vào chân B. Đoạn 0,17om ra tầng kế tiếp ạ.

Con T2 chạy tần số 455khz ạ. Tụ vỡ nối với 2 chân 4,6om đó ạ.
                Attached Files

Comment

• Bác vi van pham ơi! Bác bỏ con đi rồi sao

Comment

• Mọi người bỏ đi hết thật rồi sao ???

Comment

• Cảm ơn Bác Vị đã hỗ trợ con về kỹ thuật, con dừng lại đây. Cảm ơn mọi người đã cho em hy vọng ^^!. Đóng em ấy lại cất vào kho thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi Viemmangtui Xem bài viết
                        Cảm ơn Bác Vị đã hỗ trợ con về kỹ thuật, con dừng lại đây. Cảm ơn mọi người đã cho em hy vọng ^^!. Đóng em ấy lại cất vào kho thôi.
                        Khi xem hình biến áp trung tần bạn đăng lên mọi người im lặng vì biết là bó tay rồi vì nếu chỉ bị 1 cái thì còn đỡ chứ toàn bộ biến áp đều bị chỉnh lại tới mức lỏi vỡ nát như hình thì chỉ có thay biến áp từ máy cùng loại chưa chỉnh gì vào thôi .
                        Đừng nản vì bạn đã làm tới cùng rồi kiếm cái khác rồi tiếp tục thôi .

Comment

• Dạ em không nản vì em biết lực bất tòng tâm. Do không có đồ thay nên đành chấp nhận. Chú Thái bảo cho nhưng chắc do dịch nên chưa gửi , em thấy với thờ gian dành cho nó đã quá nhiều nên ngưng lại thôi ạ.

Comment

• Bác@Quocthaibmt có transistor 2SA70 để cho mình vài cái nhé.

Comment

• Xem lại luồng này thấy các bác hồi trước nhiệt tình thật.

Comment

Về tác giả

Collapse

mashima0905 Tìm hiểu thêm về mashima0905

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X