Thông báo

Collapse
No announcement yet.

orcard

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• orcard

chào anh chị,em mới học vẽ orcard nên chưa thành thạo trong việc tìm các linh kiện ra , và lấy chân các linh kiện ra , anh chị nào có bít sách nào viết về vấn đề này không,sách bọn em học dược có vài cái linh kiện nên còn thiếu nhiều, mong được anh chị giúp đỡ, thank anh chị rất nhiều

bạn qua yahoo chat, mình chỉ cho.

Comment

Lần sau chú ý tìm trong forum chứ, cái này hôm qua vừa có người hỏi xong, bạn vào trang này xem video hướng dẫn nha: OrCAD

Comment

vậy orcad với proteus thì cài nào đơn giản, hiệu quả, nhanh, đi vào ứng dụng tốt hơn?
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
          vậy orcad với proteus thì cài nào đơn giản, hiệu quả, nhanh, đi vào ứng dụng tốt hơn?
          proteus mô phỏng thì tốt nhưng vẽ mạch thì hơi cứng cứng đường mạch khó di chuyển. Orcad thì vẽ mạch trơn hơn khi ta kéo đường mạch, dễ sửa hơn

Comment

yahoo chat ban dau ?

Comment

yahoo chat ban dau ?
              yahoo minh ne:cuong_haiduong_92@yahoo.com

Comment

nhưng em thấy proteus vẽ mạch rất mạnh mà bác chung, nếu vẽ hơi cứng, bác có thể bấm Ctrl +F1, nó sẽ cho độ phân giải là 0,1mm, rất mịn để di chuyễn, nếu ko cứng nữa thì nhận xét ntn bác? tại em đang thực hành orcad, thật là phiền phức khi xuất qua layout, em vẽ proteus nay gần 3 năm, giờ phải vẽ orcad
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                  nhưng em thấy proteus vẽ mạch rất mạnh mà bác chung, nếu vẽ hơi cứng, bác có thể bấm Ctrl +F1, nó sẽ cho độ phân giải là 0,1mm, rất mịn để di chuyễn, nếu ko cứng nữa thì nhận xét ntn bác? tại em đang thực hành orcad, thật là phiền phức khi xuất qua layout, em vẽ proteus nay gần 3 năm, giờ phải vẽ orcad
                  orcad nếu chú có 1 thư viện chân linh kiện tốt rồi thì chuyển qua layout dễ dàng, proteus đôi khi cứng khi chỉnh sửa mạch.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoc_hoi_92 Tìm hiểu thêm về hoc_hoi_92

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X