Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help me!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help me!!!!!!!!!!!!!!!!

mình đang phải làm một mạch nghịch lưu, đầu ra thắp đc 1 bóng đèn 75w, bác nào có mạch nguyên lý không gửi cho em xin mạch với lại hướng dẫn qua các chức năng chính trong mạch

Nguyên văn bởi netpro_ktdt Xem bài viết
    mình đang phải làm một mạch nghịch lưu, đầu ra thắp đc 1 bóng đèn 75w, bác nào có mạch nguyên lý không gửi cho em xin mạch với lại hướng dẫn qua các chức năng chính trong mạch
    mạch này đơn giản nè thay bằng 2 con BD680 bằng sò sắt 2N3055

Click image for larger version

Name:	12v-to-220v-inverter-180w-by-2n3055.jpg
Views:	1
Size:	83.0 KB
ID:	1353831

VT
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

phân tích giúp em chút về sơ đồ mạch này với, em đang phải làm bài tập lớn về phần này mong các bác giúp đỡ em chút để em hoàn thành tốt

Comment

con biến áp quấn tỉ lệ số vòng thế nào vậy,chi phí làm cái mạch này có đắt không hả bác
        Last edited by netpro_ktdt; 18-11-2011, 01:56.

Comment

Nguyên văn bởi netpro_ktdt Xem bài viết
          phân tích giúp em chút về sơ đồ mạch này với, em đang phải làm bài tập lớn về phần này mong các bác giúp đỡ em chút để em hoàn thành tốt
          Mạch đơn giản vậy mà không tự phân tích được thì không hiểu bạn học hành như thế nào đây!
          Trong mạch Q3 và Q4 là mạch dao động đa hài để tạo xung vuông. các R, C được tính toán để có tần số khoảng 50Hz. Xung vuông lấy ở ngõ ra được cho vào mạch công suất gồm Q1,Q2 và Q5,Q6 rồi cung cấp cho biến áp T1. Trong đó Q1,Q2 khuếch đại một bán kỳ, Q3,Q4 khuếch đại bán kỳ còn lại. Các diode D1 và D2 để bảo vệ Q1 và Q6.
          Nguyên lý hoạt động cụ thể, bạn cố gắng tự làm nhé!

Comment

bác tuanhonglac giỏi nhỉ, người ta không biết mới phải hỏi chứ bác lại làm câu "Mạch đơn giản vậy mà không tự phân tích được thì không hiểu bạn học hành như thế nào đây!". sao lại chê bai người khác như thế chứ

Comment

Nguyên văn bởi lengo90 Xem bài viết
              bác tuanhonglac giỏi nhỉ, người ta không biết mới phải hỏi chứ bác lại làm câu "Mạch đơn giản vậy mà không tự phân tích được thì không hiểu bạn học hành như thế nào đây!". sao lại chê bai người khác như thế chứ
              Nếu bạn tự tìm hiểu, không biết lên đây hỏi thì tôi sẽ không nói vậy!
              Bạn này đang làm bài tập lớn nghĩa là đã qua một giai đoạn học hành quy cũ mà chưa có khả năng phân tích một cái mạch đơn giản thì thật đáng trách, không phải chê bai đâu.

Comment

Nguyên văn bởi lengo90 Xem bài viết
                đây là mạch dao động đa hài cơ bản nhất của các mạch tạo xung mà vào năm 1 ai cũng đc dạy. Bạn đang làm bài tập lớn mà ko nhìn ra mạch này thì đúng thật nên xem lại kiến thức. DD đa số là hỗ trợ trên nền tản những gì bạn có sẵn, nếu như bạn là người không biết gì về điện tử thì lại khác. Góp ý là câu hỏi bạn cũng nên mang tính xây dựng thì sẽ đc người khác trả lời nhanh hơn.

Comment

các bạn có vẻ hiểu rộng biết nhiều nhỉ, đừng có thấy mình biết chút mà đã tự kiêu như vậy, đời có nhiều điều để học hỏi lắm, nhin vào gương xem lại mình xem mình là ai????????????????

Comment

Về tác giả

Collapse

netpro_ktdt Tìm hiểu thêm về netpro_ktdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X