Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ giúp đỡ

Chào mn,
    em đang tìm hiểu về các loại mạch điều khiển nhiệt độ lò nung nấu chảy kim loại. Mn ai có thì cho em xin với ạ

bạn tự thiết kế đi, thay vì đi xin.
    Đầu tiên bạn cần làm rõ spec của dự án đã. Hãy mô tả càng chi tiết thì sau này thiết kế càng dễ.
    Nguyen Nhan Tinh
    Ha Noi University of Science and Technology
    Email : nguyennhantinh@outlook.com

Comment

Thân chào mọi người!
      Mình dùng con Samsung La26B350F1 bị hiện tượng bật nguồn lên nổ đẹt 1 phát.
      Mình đo thấy hỏng 1 cầu chì và 1 em 5N5OUT; mua về thay máy chạy được 1 lát lại nổ đẹt tiếp.
      Xin anh em chỉ giáo.

Comment

Dạ do tv của chú cũ lên đèn nền ( cao áp huỳnh quang hoặc léc) nó ăn nhìu điện lên nổ mosfet nguồn ạ. Hoặc do hỏng phần dập xung ngược chỗ cuộn sơ cấp bax ấy. Chú thay bằng con fet khủng hơn ấy ví dụ 10n80 chẳng hạn...

Comment

Tôi có máy hàn cơ DC công suất 32 kvA vì mấy con diode hỏng tôi muốn hỏi công đồng là có bỏ diode đi để chuyển máy sang chế độ AC được không

Comment

Thông thường là được, nếu máy không có kết cấu gì quá đặc biệt. Máy hàn cơ-điện trước nay vẫn là điện áp thấp AC đầu ra mà, đám đi-ốt gắn thêm là dạng cải tiến để tăng chất lượng mối hàn và/hoặc dễ mồi hồ quang.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Khi kiểm tra áp ra của máy hàn cơ DC.thì điên áp là 100vDc .Khi tìm hiểu ,tôi biết là do mấy con tụ mắc song song sau 4 con đioe nắn ngõ ra.trong khi đó thông số của máy là điện áp ra 75vDC.Vậy tôi xin hỏi cộng đồng có phải cuốn dây thứ cấp sắp hỏng rồi phải không,và như vậy liệu có hàn được không.xin cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

kemongmo Tìm hiểu thêm về kemongmo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X