Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp hệ thống đèn laser bảo vệ nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào các bạn, mình là thành viên mới. Minh đã thử dùng phần mềm "circuit maker" để lắp mach này nhưng o chay đc. Và mình đang không biết con tu trong mạch có chức năng gì, vì mình đã thử bỏ nó ra nhưng chả thấy gì thay đổi cả. Vui lòng trả lời mình nhé. Thank các bạn trước.

Comment

Trước tiên em cảm ơn anh nguyên, ý em muốn hỏi là có trang wed nào ko cơ. Cho em hỏi mọi ngưởi câu này nhé: ngoài mach nguyên lý là phải co pin 9v làm nguồn, nhưng sao lại cần adapter AC Aixiz 3,2 volt để làm gì, có phải để nuôi đèn laser ko, liệu có thể gộp 2 nguồn cung cáp này băng pin 9v đc ko thế

Comment

Có ai vui lòng chỉ giúp mình làm sao cho cái loa báo động kêu mãi, sau khi tên trộm đã đi qua đc o? Vì có vấn đề là nếu tên trộm cứ đứng chặn tia laser thì loa kêu và khi nó đi qua thì loa lại câm. Giả sử mà mình ngủ quên thì sẽ chẳng thể nghe đc tiếng loa kêu chưa đầy 1s. Thank các bạn!

Comment

cho mình hỏi chút dèn lảe mua ở đâu thế. Mình ở Hải Phòng tìm ko thấy đã đành, mình nhờ bạn mình ở trên HN mua hộ, mà nó cụng ko bít, ai chỉ cho mình chỗ mua với, nếu được mua luôn hộ minh với :P. Bạn mịm ở trên Hn dã ra chợ Trời ma cũng ko tìm đc adapter AC Aixiz 3,2 volt là sao, có ai kup minh với, minh muốn hoàn thành mạch này nhanh lám rùi:L:L

Comment

Nguyên văn bởi FireEagle Xem bài viết
            cho mình hỏi chút dèn lảe mua ở đâu thế. Mình ở Hải Phòng tìm ko thấy đã đành, mình nhờ bạn mình ở trên HN mua hộ, mà nó cụng ko bít, ai chỉ cho mình chỗ mua với, nếu được mua luôn hộ minh với :P. Bạn mịm ở trên Hn dã ra chợ Trời ma cũng ko tìm đc adapter AC Aixiz 3,2 volt là sao, có ai kup minh với, minh muốn hoàn thành mạch này nhanh lám rùi:L:L
            đèn LED la ze mua ở hàng đồ chơi hoặc lấy ở móc chìa khoá rẻ mà

Ra mua cái adaptor winstar ấy loại từ 1.5 đến 12 V
            vặn nấc 3 V
            thay cho cái
            adapter AC Aixiz 3,2

Comment

nay cac bac oi cho toi hoichut ha
              khi conguoi vao che khuat tia laze thi chuong keu
              con khi nguoi di qua het che tia leze lam quang tro khogndannua thi chuon cokeu nua khong
              cophuongphapnaodecaitien no khogn khi co nguoi di qua chuong keu cho den khi chu nha tat di thi thui
              ok

Comment

Nguyên văn bởi babaynewlife Xem bài viết
                nay cac bac oi cho toi hoichut ha
                khi conguoi vao che khuat tia laze thi chuong keu
                con khi nguoi di qua het che tia leze lam quang tro khogndannua thi chuon cokeu nua khong
                cophuongphapnaodecaitien no khogn khi co nguoi di qua chuong keu cho den khi chu nha tat di thi thui
                ok
                có thể giữ nó kêu đc đấy
                có cần Nguyên thiết kế lại cái mạch đó không theo kiểu của Nguyên heeeeee
                Nhưng mà giờ Nguyên chán điện tử lắm rồi.hiiiiii

Comment

ac sao the
                  zay khi co nguoi dung che no moi j\keu con khi di qua het kheu trom bite no cang vo thme nua lay dau bao ve nha

Comment

ac sao the
                    zay khi co nguoi dung che no moi j\keu con khi di qua het kheu trom bite no cang vo thme nua lay dau bao ve nha
                    đi qua rồi vẫn kêu
                    hiiiiiiiii
                    Nếu nhờ Nguyên. Nguyên bày cho, cải tiến từ 1 bộ chuông của Tàu
                    Nhưng chán điện tử rồi

Comment

sao anh nguyên tich cuc thế mà kêu chán điện tử vậy. hay la do dan em nay kém wa ko trả lời vậy.

Comment

Các cao thủ có ai biết con ic nào cải thiện tình hình. Làm chuông kêu mãi khi trộm đi qua, đến khi chủ nhà reset lại o? nếu o có ic thì lắp mạch như thế nao?
                        Vui lòng post giúp để mình khắc phục. Thank các bạn nhiều!!!!!!!

Comment

Tụ 1000uF giữ điện tích để giữ chuông hoạt động sau khi vật chắn đi khỏi. Cho nên có thể thấy chuông mà tác giả thiết kế mạch này dùng là loại chuông có dòng khá nhỏ, các bạn dùng "chuông to Việt Nam" nên không thấy đuợc tác dụng của nó

Còn nếu bạn muốn nó kêu luôn thì đơn giản thay con transistor đó bằng con SCR là xong, không cần cải tiến phức tạp gì hết
                          Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                          Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Thank bạn nhiều. Mình đã lắp thử nghiệm bằng mạch ảo với con scr rồi. Đúng là nó kêu luôn thật. nhưng Bạn cho mình hỏi, con scr đó cần những thông số như thế nào hả bạn? Mình o hiểu biết về điện tử lắm nên phải hỏi như vậy để khi mua đỡ nhầm. Và con tụ kia dùng cho loại loa có dòng là bao nhiêu, mua loa, còi như thế nào cho phù hợp?
                            Last edited by tigerman; 20-04-2008, 23:30.

Comment

Nguyên văn bởi tigerman Xem bài viết
                              Các cao thủ có ai biết con ic nào cải thiện tình hình. Làm chuông kêu mãi khi trộm đi qua, đến khi chủ nhà reset lại o? nếu o có ic thì lắp mạch như thế nao?
                              Vui lòng post giúp để mình khắc phục. Thank các bạn nhiều!!!!!!!
                              bạn có thể dùng ic 4011 và dùng thêm một mạch định thời gian RC là xong mà cho nó kêu cả ngày cũng dc nếu bạn cần thì mình sẽ post sau bây giờ bận quá

Comment

ac sao the
                                cái ông nguyên này lạ thật cứ nói thế làm anh em cụt hứng mà bà con làm mạch báo động như thế nào vậy pót lên tôi có thể giúp các bạn hay là tui cho bà con mạch mới hay lắm ko biết có ai cần ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

lehung1108 Tìm hiểu thêm về lehung1108

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X