Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp hệ thống đèn laser bảo vệ nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hao_100 Xem bài viết
    cho em hỏi nếu thai con quang trở = 1 bong thu hồng ngoại thi có được kô
    như thế ko dc đâu vì mắt nhận hồng ngoại chỉ nhận các loại ánh sáng có tần số nằm trong dải hồng ngoại thôi và sóng hồng ngoại thì mắt thường ko thể nhìn thấy nhưng ánh sáng lade thì mắt thường nhìn thấy mà thông cảm em học văn dốt quá

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
      mãi mới kiếm dc proteus bây giờ copy cho bà con xem
      ko biết lần này có post dc ko?
      Last edited by taduc; 04-08-2008, 20:09.

Comment

• khiếp các cậu máu mê mạch chống trộm quá, kiểu này phải chụp hình các bước làm mạch lên nhỉ
        dạo này bỏ điện tử lâu rồi và có nhiều việc để hôm nào tôi phải làm 1 tutor về 1 số mạch chống trộm kèm thuyết minh vậy

Comment

• dùng cái chuông này là hay nhất
          cái công tắc bỏ nó đi
          mạch chống trộm như của tôi ấy chỗ loa vứt đi thay bằng 1 cái rơ le 3V hoặc 5V lúc đó tại tiếp điểm rơ le cấy vào 2 dây công tắc muốn loa kêu dài mở cái bộ chuông ra tăng điện dung con tụ hóa lên là ok
          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
            dùng cái chuông này là hay nhất
            cái công tắc bỏ nó đi
            mạch chống trộm như của tôi ấy chỗ loa vứt đi thay bằng 1 cái rơ le 3V hoặc 5V lúc đó tại tiếp điểm rơ le cấy vào 2 dây công tắc muốn loa kêu dài mở cái bộ chuông ra tăng điện dung con tụ hóa lên là ok
            sao tui ko thấy mạch nào của bác nhỉ bác bảo viết một form về chống trộm mà chẳng thấy đâu vậy???

Comment

• ã hay .mình còn mach đơn giăn hơn này.mai po.st cho nha

Comment

• ui! hôm nay chủ nhật mình dỗi việc đi ra mấy cửa hàng linh kiện tìm mua linh kiện nhưng không có IC với quang trở chán quá. Họ nói chỉ có mỗi điện trở và tụ thôi! Bạn nào biết chỗ nào có mách zum` nhé mình ở Việt Trì - Phú Thọ.

Comment

• pac TOMTOMTON sao kô pot mach lên nhỉ

Comment

• em đào mộ các bác đừng chửi em!
                    giờ em mới thấy thớt này, hay quá!

em ko có loa, tháo con điện thoại tàu ra để làm loa thì thấy con IC UTC2411. Search data sheet thì ko hiểu do mới tập tành điện tử?
                    bác nào có thế hướng dẫn em cách nối chân con IC này sao cho có dòng qua là nó kêu loa được ko ạ? thanks các bác!

Comment

• Cái mạch này đơn giảm lắm.

Comment

• Khong can dung ic dau ban can dung 1 tran va 1 scr la du

Comment

• Có thể dùng sensor thay cho đèn Laser được không các anh, giống như mạch đèn tự sáng khi có người.

Comment

• Mình là người mới vào, thấy các bạn đưa ra một vài mạch bổ sung nhưng không biết là mạch nào đã ok. Mình muốn thấy có bạn nói mạch đầu tiên (của chủ topic) đưa ra cũng ok nhưng khi trộm đi qua thì loa cũng câm tịt. như vậy để khắc phục điểm này (nghĩa là cho loa kêu tiếp) thì cần thay đổi như thế nào. Bác nào rành về điện tử thì chỉ giúp cách lắp lại và thông số thiết bị lắp thêm nhé.

Comment

• Ôi, không bác nào giúp đỡ newbie à.

Comment

• Nguyên văn bởi phangtomat Xem bài viết
                                Ôi, không bác nào giúp đỡ newbie à.
                                để em về lục lọi lại có gì sẽ giúp bác

Comment

Về tác giả

Collapse

lehung1108 Tìm hiểu thêm về lehung1108

Bài viết mới nhất

Collapse