Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp hệ thống đèn laser bảo vệ nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các bác thử cái mạch này xem

có gì mong các bác góp ý cho
    ||

Comment

các cao thủ cho nhan xet di chứ nhỉ
      em thấy hơi khó hiểu chút, ví dụ như con R1 hinh như ko cần nhưng sao con Q2 lai ko co con điện trở nào o đầu B nhỉ. Các bác lý giải hộ em. Em nghĩ con IC 4017 dung rong mach đèn nháy chứ nhỉ, nó xuất hiệ ở đây liệu co phù hợp ko nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi FireEagle Xem bài viết
        em thấy hơi khó hiểu chút, ví dụ như con R1 hinh như ko cần nhưng sao con Q2 lai ko co con điện trở nào o đầu B nhỉ. Các bác lý giải hộ em. Em nghĩ con IC 4017 dung rong mach đèn nháy chứ nhỉ, nó xuất hiệ ở đây liệu co phù hợp ko nhỉ?
        phải cần con R1 chứ. khi con Q1 dẫn thì 4017 sẽ nhận được xung kích đưa vào chân xung clock của 4017. Con Q2 để khuếch dại cho cái loa nó kêu to hơn đó mà

Comment

Nguyên văn bởi FireEagle Xem bài viết
          Con IC 4017 nó rất thông dụng và nó có nhiều ứng dụng khác nữa như : mạch khóa số, báo động , mạch biến đổi DC-AC... chứ ko phải chỉ dùng trong mạch denddeer trang trí đâu bạn ...bạn lên Google tìm là biết ah`

Comment

Vậy có bác nào khẳng định hộ em chút là mạch này có hoạt động như em mong dợi ko vậy: khi trộm vào tia laze thì chuông kêu mãi cho dến khi minh tắt công tắc ko thể để em tiến hành làm ngay. em cam on

Comment

mach nay toi cung lam roi, cac linh kien hoi khac mot chut thoi, mach chay ngon lam , toi ung dung no vao nhieu viec. it linh kien , mua cung re thoi, ra cho troi mua la co lien. Chuc cac ban thanh cong.

Comment

toi lam mach nay theo mach trong trang ' nhung mach dien tu ly thu by minhdt '. chi can theo 1 con tu la co the theo mong muon cua ban. Co gang len .

Comment

A, mach nay , con ic 4017 kho kiem lam, con nay nhap ngoai ma. Dung mach khac don gian ma hieu qua van vay .

Comment

minh cũng đã làm mạch trong trang minhdt.com rùi
                    nhưng chưông lại không kêu cho đến khi minh tăt
                    khi trọm di wa thì chuông ko kêu nữa, như vậy là chuông chỉ kêu tàm co 1s ah :Hhuhu

Comment

• thế bac hoan làm mạch nào thế, chuông có kêu mãi cho đến khi minh tắt công tăcs ko hay lại che quang trở thì chuông mới kêu, trộm đi wa thì laj ko kêu nũa

Comment

• Sau đây em xin đính chính cái mạch hôm trước của em

Mạch này cũng tương tự mạch hôm trước nhưng có khác ở chổ là có một BUTTON nối từ POWER vào chân reset(pin 15) của con IC 4017 để đưa nó về trạng thái ban đầu (Pin 3-H).
                        ||

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                          đây mình lại tập post
                          gửi lại cho bà con xem ko có hoa hết mắt cái phần khoanh tròn là mạch định thời gian điện trở nên chọn cỡ 1M trở lên còn tụ điện thì tùy ý bà con với t=r.c thời gian tính bằng s điện trở tính bằng ôm tụ điện là fara điôt dùng 4148 ic là 4011
                          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                            gửi lại cho bà con xem ko có hoa hết mắt cái phần khoanh tròn là mạch định thời gian điện trở nên chọn cỡ 1M trở lên còn tụ điện thì tùy ý bà con với t=r.c thời gian tính bằng s điện trở tính bằng ôm tụ điện là fara điôt dùng 4148 ic là 4011
                            hờ hờ! cũng đỡ hoa mắt hn trước nhưng không cải thiện được bao nhiêu....hehe

Comment

• Mach nay cung duoc day. ban da lap rap thanh cong chua. Neu khong thanh cong minh co mach hay hon day no dong role de ban co the lap moi thiet bi qua he thong nay nhu bong dien, chuong, thiet bi bao dong v.v.v lien he(0912332443)

Comment

• Các bạn ơi khi mình thử phân tích qua thấy hình có điểm sai (nếu không phải mong các bạn pỏ wa cho tớ nhé).Pt: +9V là nguồn nuôi,điều chỉnh biến áp phù hợp thì khi cấp nguồn dòng chạy qua VR rồi qua quang trở (nếu chiếu laze liên tục thì R của q/trở rất nhỏ khoảng 20 ôm) dòng chạy về mass --> chuông ko kêu. Khi mất tia laze R rất lớn --> dòng chạy qua tụ rồi cấp nguồn cho chuông và kéo mạch qua 2N3904 về mass-->có báo động. Cái vô lý ở đây là tại sao 2 chân biến áp nối với nhau đáng lẽ phải cắt nhau chứ??????

Comment

Về tác giả

Collapse

lehung1108 Tìm hiểu thêm về lehung1108

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X