Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp hệ thống đèn laser bảo vệ nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• www.XQuangdt.tk 01228 428 799

Comment

• Mấy sư phụ cho em chen chân một chút. Cho em hỏi ngang về cái mạch chuông báo động bằng tia laser àh. Em nhìn vào rối tung lên. Em không thấy đâu là âm đâu là dương, còn nữa, mấy cái gạch sọc sọc dười con 2N3904và dười cái quang điện là sao. Nếu sư phụ nào có hình chi tiết của bảng mạch (đã làm rồi) thì pót lên cho em xem zới (nếu dc thì chụp cài mặt sau của bảng mạch). Em xin cảm ơn mấy sư phụ nhìu. Vì em mới vô nghề nên không rành cho lắm, mong các sư phụ chỉ dạy thêm.
      Nạy ông đi wa nạy bà ni nại,
      LÀm ơn làm phước, "thanks" giùm em!!!

Comment

• Các bác xem cái mạch trên của em có gì cần góp ý không?
        Em đã lắp thành công mạch này.
        ||

Comment

• Nguyên văn bởi neo9x Xem bài viết
          hờ hờ! cũng đỡ hoa mắt hn trước nhưng không cải thiện được bao nhiêu....hehe
          mãi mới kiếm dc proteus bây giờ copy cho bà con xem

Comment

• [/IMG]
            Minh da mo phong duoc mach tren của bạn. So do nguyenly chuan nhu trong hinh R1,R2 thay cho te bao quang dien va bien tro 5k. Chuong minh thay bang R_tai. Bạn có thể sử dụng transistor khác cũng được D468,C828 mấy con này dễ kiếm

Comment

• Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
              Cải tiến cái mạch trên các bạn xem được không
              Vũ Thảo Nguyên
              Mạch này của bạn có nhược điểm là để tải ở cực B sẽ làm trôi điểm làm việc ra khỏi vùng bão hòa. Nên thuong nguoi ta mac tải(chuông) ở cực C. Biết sao nói vậy, các bạn cho ý kiến

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnsd Xem bài viết
                Em đã Xem Sơ đồ Và Lắp đúng Như Vậy

Nhưng Sao Em Lắp Pin Vào Là Kèn Kêu. Che Quang Trở Nó Cũng Kêu Là Sao Vậy??

Mong Các Bác Giúp đỡ...
                Bạn hãy chỉnh biến trở xem.

Comment

• Nguyên văn bởi neo9x Xem bài viết
                  hix! nối maxx đâu nhất thiết phải là nối vào tấm nhôm to đâu!
                  bác cư vẽ mạch rùi cho nó xuống âm nguồn, cách này đơn giản nhất! (cái vụ nối maxx, hay maxx là gì này vẫn còn đang được các bậc tiền bối tranh cãi trên diễn đàn! bác thông cảm)
                  bạn cứ hiểu nôm na là nối maxx là nối vò một điểm chung vào nới có nhiều e, thế thui
                  chúc bạn thành công

PC: nếu có gì sai sót xin bà con chỉnh sửa
                  Em dong y voi bac . Khong can tam nhom de noi mat dau. Mach nay don gian chi can co dong dien khep kin la duoc roi. Dat chi la cai de nguoi ta de hieu thoi chu khong co cung dau co sao. Coi am nguon cua pin la dat cung duoc.

Comment

• Cho minh hoi 1 chut. Cai chuong keu la loai chuong 1 chieu ah? Cach mua no nhu the nao? Vi minh thay tren thi trong co rat nhieu loai chuong? Ban nao biet thi huong dan cho cach lap luon nhe'.Than!

Comment

• cho em hỏi nếu thai con quang trở = 1 bong thu hồng ngoại thi có được kô

Comment

• Bạn nào đã làm được mạch rồi cho mình hỏi tại sao khi mình không có anh sáng và có ánh sáng mà loa vẫn kêu. Nếu thay thay loa bằng đèn led để kiểm nghiệm thì không thấy vẫn bình thường như ý muốn.

Comment

• Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                          mạch này sở dĩ bạn dùng loa gốm nên mạch không kêu(vì có phần nào phát ra nhạc hay chuông cảnh báo đâu)(bạn có thể dùng còi chíp hoặc IC nhạc gắn vào mạch trên, tốt nhất là lấy mạch nhạc+Loa gốm ở mạch báo động của Trung Quốc tiếng kêu rất to)
                          hoặc mạch nhạc ở các đồ chơi Trung Quốc nếu nó chạy nguồn 3V thì nối tiếp 1 điện trở là được
                          thật ra mạch trên chỉ làm nhiệm vụ đóng mở nguồn cho CÒI khi có người đi qua thôi.
                          Cam on bac nguyen. Bac co the noi them ve nguyen ly hoat dong cua mach nhac,coi chip va chuong khac nhau the nao khong? Cai IC nhac bac noi den la IC gi vay

Comment

• cho toi hoi co' thay con tran nay' bang con c828 hay c945 hay c535 dc ko toi ko biet' ti' j' ve' dien ca?

Comment

• Nguyên văn bởi lehung1108 Xem bài viết
                              Chào các bạn, hôm nay tôi có đọc được trên trang báo: vnexpress.net có hướng dẫn cách làm một hệ thống báo động dùng đèn lazer (link bên dưới), tôi rất thích mình cũng tự làm được một mạch điện như vậy nhưng vì trình độ có hạn nên mong các bạn giúp đỡ. Trên sơ đồ mạch điện tôi thấy có một bóng bán dẫn 2N3904 nhưng tôi lại ko biết vị trí chân (hình như là: E,C,D) như thế nào và tôi có thể thay thế đèn lazer trong hình bằng loại đèn lazer trong các đồ chơi của Trung Quốc có được ko? Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.
                              Cảm ơn nhiều!
                              http://vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh...8/03/3BA00B69/
                              Tớ có mạch này cũng hơi giống của bạn. Nó có sẵn mạch cho còi báo động luôn và linh kiện thì rất dễ kiếm.
                              từ http://www.uoguelph.ca/~antoon/gadgets/555/555.html

Mạch này nếu tối (mất ánh sáng) thì kêu

Muốn loại sáng mà kêu thì coi tại: http://www.kingsolder.com/circuit/vi...nt_Circuit=315

2 mạch điện này chỉ khác nhau chính là vị trí của light sensor đối với Vcc.
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi average_1986 Xem bài viết
                                Cam on bac nguyen. Bac co the noi them ve nguyen ly hoat dong cua mach nhac,coi chip va chuong khac nhau the nao khong? Cai IC nhac bac noi den la IC gi vay
                                mạch nhạc là một mạch phát nhạc mà khi ta cấp nguồn cho nó thì nó phát ra nhạc còn nếu ko có nguồn thì nó kêu "I am tịt" còn ic nhạc cũng là một mạch phát nhạc và nó dc nhà sản xuất tích hợp sẵn trong các ic nên chỉ kêu theo những gì họ đã định sẵn thôi thực chất mạch nhạc và ic nhạc ko khác nhau là mấy còn việc dùng ic nhạc nào thì tùy bạn thích thôi ví dụ như ic trong thiệp sinh nhật "happy birthday" chẳng hạn

Comment

Về tác giả

Collapse

lehung1108 Tìm hiểu thêm về lehung1108

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X