Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
    Cái này dùng 2 bộ nhông số xe máy là làm được , e làm nhiều rồi , nhưng mua bán sãn cũng nhiều mà rẻ ý mà
    chỗ bác có ko mua hộ em cái

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
      Bác có hình không up cho em xem với ạ, em hình dung ko nổi

Em có mua của bác namdc1 1 cái bo đa năng rồi, nhưng vừa rồi lấy làm cái máy đánh trứng + bột cho ông ngoại rồi, đang đinh mua thêm 1 cái mà bận chưa ck đc

Xe cần tải tầm 70kg bác ạ cả bố cả con chơi, em có 4 cái motor, mỗi cái tầm 40W bác ạ , tốc độ thì tầm 10km là đc động cơ em định nối thêm vào cái giảm tốc của đề xe máy nữa.
      vậy dc của bác quá yếu rồi không kéo được đâu!70kg nên dung dc 250w,dưới 200w lên chỗ dốc 1 tẹo là ko chạy đc đâu
      Attached Files

Comment

Cái này dùng 2 bộ nhông số xe máy là làm được , e làm nhiều rồi , nhưng mua bán sãn cũng nhiều mà rẻ ý mà
        hộp này có công dụng gì hả bác

Comment

• à các bác tư vấn cho em với.em dang muốn mua 1 cái dc 3pha 24vdc 250W đùm trước.nhà em có cái dốc cũng tương đối cao.nếu em xài cái này mà chở 2 người(2 bố con or 2 me con có khi 2 vợ chồng vi vu xe đạp ôn lại kỉ niệm thời sinh viên ạ)liệu có chạy qua đươc ko ạ

Comment

• Nguyên văn bởi hoangxmc Xem bài viết
            à các bác tư vấn cho em với.em dang muốn mua 1 cái dc 3pha 24vdc 250W đùm trước.nhà em có cái dốc cũng tương đối cao.nếu em xài cái này mà chở 2 người(2 bố con or 2 me con có khi 2 vợ chồng vi vu xe đạp ôn lại kỉ niệm thời sinh viên ạ)liệu có chạy qua đươc ko ạ
            Bác dùng đc 36v bánh sau cho khỏe! Chỗ em có cả sau và trc có thể bác cần.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              Đâu bác! Khi chạy vào cua vòng ngoài chạy nhanh hơn thì líp chạy vượt tốc, 2 líp ở phần trục đc nhé. Nhông cố định trên trục bánh xe. Bác hình dung đc chưa? Em ko làm xe này nên ko có hình thực tế
              ban song hong noi dung roi ban a. Neu mot dong co keo hai banh qua hai lip thi no se tu nhuong nhau khi vao cua. Cha loen quan ji den phanh ca. Co ma 4 banh ma lamm the thi chi tien chu khong lui dc dau ban song hong oi

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                hộp này có công dụng gì hả bác
                À nó là cái số lùi của xe 3 bánh chạy xích , có thể áp dụng làm số lùi xe điện 3 hoặc 4 bánh nhưng phải có visai hoặc là chỉ dẫn động 1 bánh , còn làm theo kiểu như bác @s0ngh0ng thì ko ko áp dụng hộp này đc

Comment

À nó là cái số lùi của xe 3 bánh chạy xích , có thể áp dụng làm số lùi xe điện 3 hoặc 4 bánh nhưng phải có visai hoặc là chỉ dẫn động 1 bánh , còn làm theo kiểu như bác @s0ngh0ng thì ko ko áp dụng hộp này đc
                  Cái này nó có giảm tốc ko ạ? 1 cái tầm bn tiền thế bác? lúc chạy tiến nó có công dụng gì ko ạ?

Comment

tại sao không đổi chiều dc mà phải thiết kế hộp đó?

Comment

Visai của oto các bác xơi đc đâu, làm đi tàm tạm thôi, à mà bác làm xong cái xe chưa, loại đc gắn trục đùi xe ấy.

Comment

• Nguyên văn bởi khaidcm Xem bài viết
                        ban song hong noi dung roi ban a. Neu mot dong co keo hai banh qua hai lip thi no se tu nhuong nhau khi vao cua. Cha loen quan ji den phanh ca. Co ma 4 banh ma lamm the thi chi tien chu khong lui dc dau ban song hong oi
                        Ai bảo k lùi đc cứ lh e chỉ cho.Nó lằng nhằng hơn visai nhưng dễ làm hơn. Thực ra ko cần hộp đảo chiều, đảo chiều động cơ là đc. Bác nào cần em chỉ cho, vẫn chạy lùi, vẫn truyền cho 2 bánh đc mà ko cần visai. Ở đây ko bàn vì ko đúng chủ đề.
                        Last edited by s0ng_h0ng; 06-03-2014, 11:32.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                          Ai bảo k lùi đc cứ lh e chỉ cho.Nó lằng nhằng hơn visai nhưng dễ làm hơn. Thực ra ko cần hộp đảo chiều, đảo chiều động cơ là đc. Bác nào cần em chỉ cho, vẫn chạy lùi, vẫn truyền cho 2 bánh đc mà ko cần visai. Ở đây ko bàn vì ko đúng chủ đề.
                          rảnh em vẽ các bác tham khảo!

Comment

• Nguyên văn bởi truongtuyen Xem bài viết
                            Em cần mua cái nhông có liền líp như này, bác nào có không ạ?
                            Thanks các bác nhiều!
                            bác mua đc nhông này chưa à? nhông như vầy gắn líp rẵn nhưng 52 răng bác có dùng đc ko?

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                              tại sao không đổi chiều dc mà phải thiết kế hộp đó?
                              con động cơ nó ăn dòng hơn 13A thì đảo chiều cũng không đơn giản đâu bác
                              mua con rơ le chịu dòng đó cũng không rẻ lắm đâu

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                                con động cơ nó ăn dòng hơn 13A thì đảo chiều cũng không đơn giản đâu bác
                                mua con rơ le chịu dòng đó cũng không rẻ lắm đâu
                                rơ le đề của xe máy nó ghi là 50a-85a thì chắc là dùng được đó bác ah

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X