Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• + bác s0ng_h0ng có quả động cơ DC nào 24V 250 - 350 W, dùng 2 động cơ cùng lúc tải trọng được khoảng 150kg, momen lớn, có thể đảo chiều, tư vấn cho em với. ( động cơ cho xe lăn điện, nhưng em dùng vào mục đích khác)
    + nếu có động cơ DC nào gắn thẳng bánh xe được như video này thì tốt.
    (https://www.youtube.com/watch?v=p8_vGv_03Ao)
    + tiện thể cho em hỏi giá của loại động cơ DC MY1016, 250W với 350W. em tính mua 2 cái (e đang chọn 1 trong 2 công suất) và ship về Đà Nẵng, bác tính cho em chi phí luôn nhé.
    + cảm ơn bác nhiều.
    Last edited by goldenboy210; 25-12-2014, 00:27.

Comment

• nếu là xe lăn bạn nên mua động cơ khoảng 500w và dùng bộ có vi sai thì sẽ có số lùi không cần phải đảo chiều

Comment

• ai ko tìm được đũa vừa với vành thì có thể đan đũa như em hướng dẫn sau đây cái nào cũng vừa hết
        Click image for larger version

Name:	10696370_1555222624722241_5664420312079678785_n.jpg
Views:	1
Size:	56.3 KB
ID:	1400535Click image for larger version

Name:	10805808_740931619321386_9118978702096322766_n.jpg
Size:	63.3 KB
ID:	1400536Click image for larger version

Name:	10822384_1553763458201491_1626871494_n.jpg
Size:	110.4 KB
ID:	1400537
        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi phugia Xem bài viết
          nếu là xe lăn bạn nên mua động cơ khoảng 500w và dùng bộ có vi sai thì sẽ có số lùi không cần phải đảo chiều

Bộ vi sai mua ở đâu vậy bác

Comment

• Vi sai co gan kem dong co 3 pha 500w ai mua minh mua ho cho gia2.4 trieu.

Comment

nếu là xe lăn bạn nên mua động cơ khoảng 500w và dùng bộ có vi sai thì sẽ có số lùi không cần phải đảo chiều

Vi sai chi co tac dung bu toc giua 2 banh xe giup cho xe khi vao cua ngot hon va on dinh hon.lop xe mon dieu nhau hon.vi du khi xe re phai thi luc do banh xe ben phai se chay chap lai va banh xe ben trai se quay nhanh hon.muon chay lui thi bat buoc dong co phai co che do quay nguoc chieu lai thi moi lui dc ( dong co xang thi phai co bo so lui )
              Tren thi truong co nhieu loai dieu toc cho dong co 3 pha co luon so lui roi chi can gat cong tac roi keo ga nhu binh thuong la lui.muon tien len chi can gat cong tac do tro lai roi keo ga thi lai tien nhu binh thuong

Comment

Xe lan phai co 2 dong co rieng biet gan o 2 banh xe de khi muon quay dau hay re sang huong nao thi nguoi su dung chi viec cho mot ben dong co chay nhanh len thi lap tuc xe se re sang huong ben kia ngay.xe trong anh cua ban do la xe cho nguoi tan tat di ngoai duong co tay lai va banh truoc nen co the re phai hay re trai.con xe lan thi ko co tay lai nen chi co cach chuyen huong banh cach tu xua den nay no van lam do la chuyen toc do cua rieng tung banh mot khi muon chuyen huong thoi.va he thong chuyen dong cua ban ko goi ka vi sai vi 2 banh xe luc nao cung quay cung toc do voi nhau
                Last edited by tuhanoi; 27-12-2014, 19:47.

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
                  Đây là chiếc xe cũ mà tôi sẽ chế lại. Hóa ra là xe Nhật xịn, khung có cả số series, bộ đề Shimano 3 số...

Còn đây là thiết kế
                  Các bước triển khai:

Thử xếp trên bản vẽ 1:1

Cắt gọt khung

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
                    Các bước triển khai:

Thử xếp trên bản vẽ 1:1

Cắt gọt khung
                    Bác làm sao cắt được mấy cái đầu ống theo đường cong vậy. Mà sườn xe bác làm em thấy mỏng manh quá.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                      Em mà biết bác làm xe 4 bánh sớm thì e sẽ khuyên bác làm bánh nhỏ . 4 phuộc nhún. Động cơ 50cc chạy bá phát . Đường có dốc là bay vèo vèo.
                      hi, em đang có con 110cc của chiéc xe riem cả 2 cay vàng hồi xưa h mục sường mất nên để đấy mà chưa có dk làm, em tính giữ sườn đấy bữa nào gắn vào rồi mua 4 bánh đặc ráp vào++++thêm bộ vi sai hoặc bộ số tiến lùi cũng được nhưng chưa thực hiện được. mai anh rảnh hok nếu anh không ngại thì em ghé ra uống caefe chơi. số em nè. em ở chọ thủ đức. nếu được em chạy qua anh em uóng nước em thao khảo vài chiếc của anh với....0974 925 120

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                        Bác làm sao cắt được mấy cái đầu ống theo đường cong vậy. Mà sườn xe bác làm em thấy mỏng manh quá.
                        chắc bác ấy cắt bằng hàn hơi đó anh

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                          chắc bác ấy cắt bằng hàn hơi đó anh
                          Tôi đo vẽ và in ra giấy để lấy dấu rồi cắt bằng máy mài cầm tay (lắp lưỡi cắt sắt) thôi!
                          Thực ra muốn thuê cắt bằng lưỡi phay lỗ, nhưng ko chỗ nào nhận nên đành làm thủ công. Cũng ko quá khó
                          Đúng là khi lên hình thì thấy khung có vẻ mỏng manh. Tôi sẽ dùng pin lion, hy vọng đỡ tải hơn nhiều và ko cần gia cố thêm

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
                            hi, em đang có con 110cc của chiéc xe riem cả 2 cay vàng hồi xưa h mục sường mất nên để đấy mà chưa có dk làm, em tính giữ sườn đấy bữa nào gắn vào rồi mua 4 bánh đặc ráp vào++++thêm bộ vi sai hoặc bộ số tiến lùi cũng được nhưng chưa thực hiện được. mai anh rảnh hok nếu anh không ngại thì em ghé ra uống caefe chơi. số em nè. em ở chọ thủ đức. nếu được em chạy qua anh em uóng nước em thao khảo vài chiếc của anh với....0974 925 120
                            Em xin lỗi bác quá . Bây giờ em mới đọc tin. Với lại em đang đi công tác ko có ở nhà bác ợ . Em khuyên bác khi làm xe 4 bánh thì làm xe nhỏ thôi . Sử dụng bánh hơi nhỏ cho êm. Máy dream có bộ số rồi khỏi mua vi sai tốn tiền . Khi de bỏ chân xuống chống vài cái là OK. Cơ cấu 4 bánh nhưng chuyển động quay chính 1 bánh cũng OK thôi. Cơ cấu lái củng dùng cơ cấu kiểu xe máy cho dễ chế dễ điều khiển.

Comment

• Bác cho hỏi ,chỗ bác có điều tốc chổi than 36v-450w không .giá bao nhiêu

Comment

• Bác namdc1 cho hỏi ,chỗ bác có động cơ liền bánh to như của xe Gian không ,Nếu có thì cả bộ hoàn chỉnh giá bao nhiêu>

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X