Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Buon buon up may cai anh cai xe em tu tay han khung mua do ve dung len theo phong cach cafe .cuoi nam ban qua nen vut so em no lau lau roi.xe dc lap bo vang lop sieu nhe cua xe dap voi co vanh lop to hon ca lop xe SH.khi nao co thoi gian hoan thiet se chup anh chi tiet cho cac bac xem chu bay gio em no moi dang la phan tho nen hoi xau.

Sau nay em no se chay voi dong co 1000w va pin litium 30A.sau khi hoan thien phan co khi em no se dc dong hop va boc da cung nhu lam yen moi cho phu hop voi xe.uoc tinh khi hoan thien xong tien pin.dong co.giam soc.vanh lop.cung moi thu khac trong khoang 22trieu
    Last edited by tuhanoi; 29-12-2014, 21:24.

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
      Buon buon up may cai anh cai xe em tu tay han khung mua do ve dung len theo phong cach cafe .cuoi nam ban qua nen vut so em no lau lau roi.xe dc lap bo vang lop sieu nhe cua xe dap voi co vanh lop to hon ca lop xe SH.khi nao co thoi gian hoan thiet se chup anh chi tiet cho cac bac xem chu bay gio em no moi dang la phan tho nen hoi xau.

Sau nay em no se chay voi dong co 1000w va pin litium 30A.sau khi hoan thien phan co khi em no se dc dong hop va boc da cung nhu lam yen moi cho phu hop voi xe.uoc tinh khi hoan thien xong tien pin.dong co.giam soc.vanh lop.cung moi thu khac trong khoang 22trieu
      hi, kết cái lớp này ghê mà trong này tìm khó quá ah....
      Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
      Em xin lỗi bác quá . Bây giờ em mới đọc tin. Với lại em đang đi công tác ko có ở nhà bác ợ . Em khuyên bác khi làm xe 4 bánh thì làm xe nhỏ thôi . Sử dụng bánh hơi nhỏ cho êm. Máy dream có bộ số rồi khỏi mua vi sai tốn tiền . Khi de bỏ chân xuống chống vài cái là OK. Cơ cấu 4 bánh nhưng chuyển động quay chính 1 bánh cũng OK thôi. Cơ cấu lái củng dùng cơ cấu kiểu xe máy cho dễ chế dễ điều khiển.
      hi. ý em nói là bộ số tiền lui ak chứ hok phải bộ số cấp. còn bộ vi sai là điều chỉnh tốc độ quya giữa 2 bánh khi cua mà. với lại mình làm 4 bánh mà sao bộ bánh lái giống xe máy được vậy anh? hồi em làm nội chỉnh cho 2 bánh trước cho song song mà cũng khó ghê. chỉnh không thẳng là đi nó vặn ghê lắm, để chạy luôn thì cũng sớm mòn lớp thôi ah

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết

hi. ý em nói là bộ số tiền lui ak chứ hok phải bộ số cấp. còn bộ vi sai là điều chỉnh tốc độ quya giữa 2 bánh khi cua mà. với lại mình làm 4 bánh mà sao bộ bánh lái giống xe máy được vậy anh? hồi em làm nội chỉnh cho 2 bánh trước cho song song mà cũng khó ghê. chỉnh không thẳng là đi nó vặn ghê lắm, để chạy luôn thì cũng sớm mòn lớp thôi ah
        2 bánh lái hợi chụm lại 1 chút và ngả vào trong như vậy khi lái bánh dẫn hướng luôn cân bằng. Dc 110 có visai thì tốt nhưng cũng ko cần thiết. Bác dẫn động 1 bánh 1 bánh để tự do khi đóng cua giảm ga tí là đc. Máy 250 lắp xe 3 bánh thương binh vẫn vào cua bằng cách đó đc. Tiến lùi có bộ bán sãn hoặc bác có thể chế

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết

Bác lấy cây cốt xỏ qua 2 bánh rồi cố định 2 bánh lại rút cây cốt ra. Thế là 2 bánh bảo đảm song song. Còn tay lái giống xe máy là chỉ cần bẻ qua phải, trái là xe qua hết cua chứ ko phải xoay tay lái 2 vòng như xe ô tô. Làm xe ko phép thì làm nhỏ thôi chứ làm bự quá khó đi dạo được .
          Last edited by luxubua2; 30-12-2014, 17:54.

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
            Buon buon up may cai anh cai xe em tu tay han khung mua do ve dung len theo phong cach cafe .cuoi nam ban qua nen vut so em no lau lau roi.xe dc lap bo vang lop sieu nhe cua xe dap voi co vanh lop to hon ca lop xe SH.khi nao co thoi gian hoan thiet se chup anh chi tiet cho cac bac xem chu bay gio em no moi dang la phan tho nen hoi xau.

Cậu "mổ" con choper kia để chế con này à?
            A cũng bận quá mà vẫn chưa tìm được đủ đồ chế và thợ cắt hàn gia công nên "giấc mơ" vẫn đang trong gầm cầu thang.
            A đang đặt mua cái khớp chữ T trên alibaba. hy vọng mua được thì sẽ chế tiếp.

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
              2 bánh lái hợi chụm lại 1 chút và ngả vào trong như vậy khi lái bánh dẫn hướng luôn cân bằng. Dc 110 có visai thì tốt nhưng cũng ko cần thiết. Bác dẫn động 1 bánh 1 bánh để tự do khi đóng cua giảm ga tí là đc. Máy 250 lắp xe 3 bánh thương binh vẫn vào cua bằng cách đó đc. Tiến lùi có bộ bán sãn hoặc bác có thể chế
              Xe 2 bánh lái cần thiết kế theo nguyên tắc Ackerman's để đảm bảo các bánh xe khi vào cua có cùng tốc độ.
              Đây là thông tin tôi đọc trên các trang chế của Tây nhé

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
                Cậu "mổ" con choper kia để chế con này à?
                A cũng bận quá mà vẫn chưa tìm được đủ đồ chế và thợ cắt hàn gia công nên "giấc mơ" vẫn đang trong gầm cầu thang.
                A đang đặt mua cái khớp chữ T trên alibaba. hy vọng mua được thì sẽ chế tiếp.
                Em dinh sip em nay ve thao may ra do dien nhung vi cuoi nam biem gioi hang ve rat kho nhat la oto xe may nen em lai thoi.gia em no ban 3800 te cong voi phi van chuyen noi dia va phi ve viet nam tinh ra cung phai 18 trieu.em ban qua ko co thoi gian lam nen mua day du do roi ma da lam em moi hoan thien dc dau.hom nao cafe anh nhe

Comment

• Mới chạy có 1 vòng mà hàng xóm chửi quá các bác ợ.
                  http://youtu.be/9-M-uuYxOX0

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
                    Xe 2 bánh lái cần thiết kế theo nguyên tắc Ackerman's để đảm bảo các bánh xe khi vào cua có cùng tốc độ.
                    Đây là thông tin tôi đọc trên các trang chế của Tây nhé
                    Các bánh xe đồng tốc sao vào cua đc bác

Comment

• Định làm chiếc xe 4 bánh cho con chơi mà kiếm ko ra bánh xe các bác ạ. Các bác tư vấn cho em nên dùng bánh xe loại gì với ạ. Bánh đặc thì nặng quá . Bánh hơi thì kiếm ko ra

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
                        Định làm chiếc xe 4 bánh cho con chơi mà kiếm ko ra bánh xe các bác ạ. Các bác tư vấn cho em nên dùng bánh xe loại gì với ạ. Bánh đặc thì nặng quá . Bánh hơi thì kiếm ko ra
                        Cho con chơi thì bánh nhựa là được rồi bác. Bánh cho mấy xe đạp đó bác. Hình như là 90k 1 cặp

Comment

• Động cơ sanyo 1 pha của em bị chết bánh răng rùi có bác nào biết ở đâu bán bánh răng đấy không ạ

Comment

• e đang tính làm chiếc oto đien chạy chơi , bác nào có ý tưởng gì hay hay , hay có gì góp ý e với

Comment

• bác nào có cái mô hình nào hay hay cho e tham khảo với

Comment

• Nguyên văn bởi vuongtuka Xem bài viết
                                bác nào có cái mô hình nào hay hay cho e tham khảo với
                                Bác làm ôtô thì muốn cho chạy có cảm giác thì tệ gì cũng phải 20 chai. Bác suy nghĩ kỹ rồi làm. Chứ làm đại rồi ra chiếc xe chạy lết lết ko ưng ý phí tiền còn thêm tức

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X