Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Casanova0611 Xem bài viết
    Các bác ơi, em lắp xe ngon lành rồi nhưng lỡ chạy quá tay bị cạn bình quá, tiêu luôn 2 cái bình 20A mất hơn tr, các bác có cách nào để khống chế không cho điện áp bình cạn quá mức không? Em xin cảm ơn!
    bình cạn quá ko kích lên được hả bác?
    Em nghĩ chắc là được vì nó giống quả pin điện thoại hết kiệt phải đem kích cho nó lên thì mới sạc được điện mà

Comment

• chào các bác, cho em hỏi là có boad điều khiển nào lắp được cho 2 motor bánh trước và bánh sau mỗi cái 48v 2000w ko, hay phải đặt tự chế thế các bác, nguồn điện thì em định dùng pin lithium, cỡ bao nhiêu Ah thì vừa các bác nhỉ, em định lắp 1 chiếc MTB để đi phượt

Comment

• Tổng công suất ~4000W mà áp có 48V.
        Tính đơn giản thì phải dùng bình 100A
        Pin éo nào chịu nổi. Vừa vừa phai phải thôi chứ, có chém, hay nổ cũng phải có cơ sở 1 chút!
        Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
          Tổng công suất ~4000W mà áp có 48V.
          Tính đơn giản thì phải dùng bình 100A
          Pin éo nào chịu nổi. Vừa vừa phai phải thôi chứ, có chém, hay nổ cũng phải có cơ sở 1 chút!
          chém nổ quái gì bác em thấy trong clip này nên hỏi thôi các thứ em hỏi có đầy đủ trong clip này, quả pin cũng bé tí chứ có to đâu
          48V/2000W Dual Drive

Comment

• không biết dạo này bác lộc còn bán hàng không nhỉ?ai biết chỉ dùm mình với..liên lạc bác không được..thank

Comment

• Nguyên văn bởi BrigitteLin Xem bài viết
              chém nổ quái gì bác em thấy trong clip này nên hỏi thôi các thứ em hỏi có đầy đủ trong clip này, quả pin cũng bé tí chứ có to đâu
              48V/2000W Dual Drive
              động cơ của hãng này tích hợp sẵn bộ điều khiển bên trong động cơ luôn, hoặc họ bán rời luôn bên ngoài. Mình cũng đang định mua 1 cái động từ hãng này về làm cái xe máy chơi. Động cơ hãng này mình thấy khá xịn đổi lại thi giá thành cũng cao.
              (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

• Còn nói lạ thì chiếc nầy mới lạ !

Chào Bác ![/QUOTE]

cháu kết chiếc nầy của bác... đẹp wa'! giờ làm nguyên con khoảng nhiêu xiền ạ???

Comment

• Chào các bác, Em nghiên cứu cái box này lâu và quyết định chế xe đạp điện chạy đi chơi. Em đã mua 1 cái motor chổi than trên chợ zời 24v 350W và lắp vào xe ngon lành rồi. khổ nối mấy ngày nay vật vã tìm kiếm thông tin về phần điện mà khó quá. Tình hình là nhân tiện đi chợ zời em thấy cái bộ điều khiển cho xe đạp điện như hình em gửi kèm trông giống giống cho motor chổi than nên mua về và kèm theo cái tay ga luôn.
                  Vấn đề là ở chỗ khi em đấu 2 đầu dây Xanh - Vàng vào nguồn và Đỏ - Đen vào motor, còn đầu dây 3 màu em cắm vào tay ga mà cứ đấu điện nó chạy vù vù còn tay ga không có tác dụng. Em đã ra đổi hộp khác và tay ga khác vì nghĩ có thể 1 trong 2 cái hỏng nhưng kết quả vẫn vậy.
                  Các bác nào đã chế bằng cái này rồi hoặc có kinh nghiệm chỉ giáo em với, Xong đến nơi rồi mà mắc mỗi cái này ức chế quá các bác ơi.

Hình em gửi kèm chẳng biết có lên không mà không thấy, nếu không thấy các bác xem giúp em ở đây nhé
                  https://lh4.googleusercontent.com/-C...-no/2013-07-10
                  Thanks các bác nhiều nhiều

Comment

• Hic, chờ mãi có người nhiệt tình. nóng ruột quá. Mà hôm nay em táy máy xem trên mạng rồi mở hộp ra để ngó đầu dây trong hộp để đấu theo đúng hướng dẫn (dây Đỏ - Xanh ghi là M+ M- thì đấu vào motor dây B+, B- thì đấu vào Battery) còn 3 đầu dây ra giắc tay ga Đỏ - Đen - Xanh là cây (dây nhỏ) phải cắt ra thì em đấu theo đúng màu trừ cái dây màu xanh giữa tay ga và hộp màu khác nhau (ở tay ga là xanh da trời và ở hộp là xanh lá cây) như vậy không biết có đúng không nhưng kết quả là motor thì không chạy còn đầu dây từ battery vào thì rất nóng. Bác cho em hỏi liệu tay ga có đấu sai không

Em gửi kèm hình cái dây tay ga em đấu vào đầu hộp điều tốc
                    Click image for larger version

Name:	IMG_20130711_004728.jpg
Views:	1
Size:	180.3 KB
ID:	1381434

Thanks các bác

Comment

• Nguyên văn bởi vietanhbk Xem bài viết
                      Hic, chờ mãi có người nhiệt tình. nóng ruột quá. Mà hôm nay em táy máy xem trên mạng rồi mở hộp ra để ngó đầu dây trong hộp để đấu theo đúng hướng dẫn (dây Đỏ - Xanh ghi là M+ M- thì đấu vào motor dây B+, B- thì đấu vào Battery) còn 3 đầu dây ra giắc tay ga Đỏ - Đen - Xanh là cây (dây nhỏ) phải cắt ra thì em đấu theo đúng màu trừ cái dây màu xanh giữa tay ga và hộp màu khác nhau (ở tay ga là xanh da trời và ở hộp là xanh lá cây) như vậy không biết có đúng không nhưng kết quả là motor thì không chạy còn đầu dây từ battery vào thì rất nóng. Bác cho em hỏi liệu tay ga có đấu sai không

Em gửi kèm hình cái dây tay ga em đấu vào đầu hộp điều tốc
                      [ATTACH=CONFIG]69843[/ATTACH]

Thanks các bác
                      Bac len cac trang truoc xem nhe..co huong dan dau day do..cho hỏi là bác mua tổng cộng là nhiêu thế.có dộ điều khiển chua

Comment

• Chào bác, Cảm ơn bác đã chỉ dẫn, sau nhiều ngày lục tung cái mục này lên mà không tìm được kiến thức như ý. Em mua cái bộ điều khiển động cơ chổi than ở chợ zời và tay ga hình như hết 250K motor 350W hết 450K cái đĩa và cái líp cùng bộ xích cho trục sau hết tầm 200K. Sau 1 hồi tự táy máy phá phách cho nó hỏng em đã tìm ra được 1 cách không hiểu là phát minh của em hay là bọn tàu khựa nó chơi đểu mình, em đã nối tắt 1 cái dây từ chân xanh đầu 2 dây (hình như dùng cho phanh) sang chân xanh của tay ga thì tay ga hoạt động. gắn vào giờ điều tốc chạy phe phé.

Kết luận như sau, các bác muốn chế xe đạp điện ra chờ giời mua đủ hết. Vào hàng bán motor mua 1 cái motor chổi than 250w,350w hoặc hơn tùy bác. rẽ ra ngoài dãy hàng xe đạp mua 1 bộ điều tốc cho động cơ chổi than (các bà bán chả biết điều tốc nào dùng cho cái gì đâu nhưng theo em thì cứ loại có 4 dây to ra vào thì cho chổi than, còn số dây to nhiều hơn thì cho cái không chổi than) và 1 cái tay ga. về bác đấu tắt đầu dây như em mô tả ở trên là chạy phe phé.

Comment

• Chào bác, Cảm ơn bác đã chỉ dẫn, sau nhiều ngày lục tung cái mục này lên mà không tìm được kiến thức như ý. Em mua cái bộ điều khiển động cơ chổi than ở chợ zời và tay ga hình như hết 250K motor 350W hết 450K cái đĩa và cái líp cùng bộ xích cho trục sau hết tầm 200K. Sau 1 hồi tự táy máy phá phách cho nó hỏng em đã tìm ra được 1 cách không hiểu là phát minh của em hay là bọn tàu khựa nó chơi đểu mình, em đã nối tắt 1 cái dây từ chân xanh đầu 2 dây (hình như dùng cho phanh) sang chân xanh của tay ga thì tay ga hoạt động. gắn vào giờ điều tốc chạy phe phé.

Kết luận như sau, các bác muốn chế xe đạp điện ra chờ giời mua đủ hết. Vào hàng bán motor mua 1 cái motor chổi than 250w,350w hoặc hơn tùy bác. rẽ ra ngoài dãy hàng xe đạp mua 1 bộ điều tốc cho động cơ chổi than (các bà bán chả biết điều tốc nào dùng cho cái gì đâu nhưng theo em thì cứ loại có 4 dây to ra vào thì cho chổi than, còn số dây to nhiều hơn thì cho cái không chổi than) và 1 cái tay ga. về bác đấu tắt đầu dây như em mô tả ở trên là chạy phe phé.

Chúc mừng thành công ngoài mong đợi..mà bác ở hcm hay đâu thế..test xe rồi post cho a e chim ngương phát nha..

Comment

Chào bác, Cảm ơn bác đã chỉ dẫn, sau nhiều ngày lục tung cái mục này lên mà không tìm được kiến thức như ý. Em mua cái bộ điều khiển động cơ chổi than ở chợ zời và tay ga hình như hết 250K motor 350W hết 450K cái đĩa và cái líp cùng bộ xích cho trục sau hết tầm 200K. Sau 1 hồi tự táy máy phá phách cho nó hỏng em đã tìm ra được 1 cách không hiểu là phát minh của em hay là bọn tàu khựa nó chơi đểu mình, em đã nối tắt 1 cái dây từ chân xanh đầu 2 dây (hình như dùng cho phanh) sang chân xanh của tay ga thì tay ga hoạt động. gắn vào giờ điều tốc chạy phe phé.

bác mua full 1 bộ mà những 900k mà lại là motor chổi than sao mà đắt thế nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi truong22686
                              chạy thì được nhưng nó ngốn điện thôi rồi ,chạy xe bắt buộc bạn phải quấn lại stato cuộn dây tĩnh đấy, mà bạn bán đi xong ra chợ đồ cũ hỏi mua cái động cơ 12 hay 24 vol cũng to bằng như vậy có 300k thôi mà .Hum nọ mới hỏi xong chỗ cửa hàng chuyên bán đề xe ô tô ,động cơ đó hình như người ta đã quấn dây lại rồi
                              Bác mua ở đâu mà được cái motor to như vậy mà có 300k.cái đó bao nhiêu V và bao nhiêu Wat

Comment

Chào bác, Cảm ơn bác đã chỉ dẫn, sau nhiều ngày lục tung cái mục này lên mà không tìm được kiến thức như ý. Em mua cái bộ điều khiển động cơ chổi than ở chợ zời và tay ga hình như hết 250K motor 350W hết 450K cái đĩa và cái líp cùng bộ xích cho trục sau hết tầm 200K. Sau 1 hồi tự táy máy phá phách cho nó hỏng em đã tìm ra được 1 cách không hiểu là phát minh của em hay là bọn tàu khựa nó chơi đểu mình, em đã nối tắt 1 cái dây từ chân xanh đầu 2 dây (hình như dùng cho phanh) sang chân xanh của tay ga thì tay ga hoạt động. gắn vào giờ điều tốc chạy phe phé.

Động cơ của bác là loại 24V hay 36V thế ?
                                Cái đĩa với cái líp cho trục sau mua ở chỗ bán Mô tơ luôn ạ ?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X